KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Dota All Star - Làm nóng forum game nào các game thủ
Khổ quá ông ạ , chiều nay làm vài ván toàn thua thấy xấu hổ quá chắc không dám post bài nữa T_T , công nhận bây giờ nhiều thằng đánh ảo quá , mình còn phải học hỏi nhiều khà khà khà ...
Chú Kiên đánh thế là khá đấy , để tôi bảo mấy ông trong guild add vào rồi hôm nào anh em giao hữu tiếp khà khà
Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
Vô duyên đối diện bất tương phùng .

@ Ông Trung : cố gắng lên nhé , mấy ông anh tôi trong clan UCe có lời khen ông đấy. Bảo là thằng bạn Khương farm hay phết :d
Hóa ra chú Trung cũng thuộc hàng hổ báo đấy chứ nhỉ. đợi tớ thi xong thì chỉ giáo nhé, lâu lắm rồi lại chưa chơi quên hết lý thuyết rồi :D
Thường thôi mà , quá khen quá khen khà khà , rất hoan nghênh chú , khi nào thi xong cứ pm , anh sẽ chỉ cho từ đầu đến cuối , rất hoan nghênh khà khà

Ôi! Mình chỉ ngang chức feeder thôi chứ khá khẩm gì T-T
Cố gắng rèn luyện thêm mới được! He He
Mà lớp tôi mới phát hiện có 2 thành phần dota. Nhưng một thằng toàn qua host nước ngoài chơi, còn một thằng chơi có vẻ pro nhưng chê chơi ở Garena chửi nhiều bất lịch sự quá!!! he he. Đang cù rủ thêm anh em đê :D
Khà khà chú khiêm tốn quá , feeder thì cũng ko đến nỗi đâu , đánh thế là khá rồi , nhưng cần luyện tập thêm về last hit deny cũng như control lane , tập đánh nhiều con đa dạng vào nhé , làm sao trong combat lớn mà xả được hết tất cả các skill thì người ta gọi là pro đấy ^^ . Cố gắng lên nhé .

Rất hoan nghênh thêm nhiều mem nữa vào , càng đông càng vui mà ;] ;] ;] .

Tất cả vì một nền Dota Xây Dựng hùng mạnh khà khà

ÔI! HÔM NAY TOÀN THẮNG!
Đánh không có trận nào thua! Sướng quá! =))
Cơ bản là trận thì cùng team với pro, trận thì pro bên nó bị dis! Ha Ha.
Công nhận đánh cùng team với pro học hỏi được nhiều!
Đánh khác team thì dễ nản :D
Lâu lắm mới có người post bài trong thread này ( 1 ngày ) , tự nhiên lại có hứng post bài tiếp , chỉ cho anh em 1 số chiến thuật cơ bản nâng cao khà khà khà
Chiến thuật ban - pick : Trong war team 5vs5 thì chiến thuật ban pick mà các leader dùng khá quan trọng , có thế chiếm đến 60-70% chiến thắng ( 99 % nếu khắc tinh hết và gamer tuyển ) , như các bạn biết trong Dota ko có con nào là vô địch , không con nào là hoàn hảo , khắc chế lẫn nhau như ngũ hành tương sinh tương khắc ( mượn tí kiến thức Trung Hoa ) , đây một số chiến thuật ban pick cơ bản mà nhiều người dùng nhất ( trong đánh public thì cũng có thể sử dụng ) .

Ban trước này : Ban là cấm sử dụng 4 hero nào đó , hoặc là imba quá mức , hoặc là ảnh hưởng đến chiến thuật của cả team . Top BAN gồm có : Omni Knight , Rikimaru (SA) , Neru Assasin ( NA ) , Spectre , Kunkka , Treant , Zeus , Chen (HK) . Các con này có hệ thống skill quá khủng , gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến diễn biến combat .

Pick : Tôi chia làm 2 phần nhé : Phần đầu là tương khắc , tức là 1 hero và cách khắc chế :

Pick : Brood Mother :[Image: BTNSpiderBlack.gif]
Được pick khi team sử dụng chiến thuật push sớm , với đàn nhện con đông đảo thì hỏng chòi ngay phút thứ 5 là điều không phải ngạc nhiên .
- Counter : các con có skill AOE khỏe như Pugna , KoTL , Magnus , .... nhưng kẻ thù không đội trời chung với BM là Earth Shaker [Image: BTNTauren.gif], 1 ulti của bò đực sẽ làm cho BM và đám đệ của mình lên bảng ngay lập tức .

Pick : Treant Protector :[Image: BTNTreant.gif]
Thực sự nguy hiểm trong combat với ulti imba : trói 5s +100 máu 1 s , nếu có thêm RO nữa thì quả thật cái độ imba không còn gì để nói .
-Counter : Pick lại Omni Knight [Image: BTNArthas.gif], với ulti giáp + 999999 thì việc bị trói cũng không là vấn đề , có thể phản lại ngay lập tức .

Pick : Earth Shaker :[Image: BTNTauren.gif]
con bò này mà được điều khiển bởi 1 gamer lão luyện , độ thành thục 90 % thì khả năng rã đội hình team bạn chiếm đến 70 % , blink + echo slam + ... , team bạn ngắc ngoải T_T
-Counter : Pick Zeus [Image: BTNAvatar.gif], ulti của Zeus dùng để mở đầu combat làm cho es không thể blink được , tính chủ động team bạn sẽ là bị động ( vì bạn phát động combat trước )

Pick : Chen :[Image: BTNHeroFarseer.gif]
khả năng Roaming ( di chuyển qua lại giữa các lane ) và Jungle Roamer ( kiểm soát rừng ) tuyệt với , bạn thử nghĩ xem đang farm ngon , thì tự nhiên chen cùng 2 ( 3) con centaur ra combo chưởng , slow , stun , stun , stun , ... + team mate bên kia , bạn lên bảng và không bao h dám thò mặt ra khỏi chòi nữa , bị đì lane là điều 100 %.
-Counter : Pick Entrantress [Image: BTNDryad.gif]( con hươu nữ ) , khi chen cho đệ ra , entran thu phục 1 con rồi bật hổi máu , bật lại luôn , nhưng phải combo nhịp nhàng , nếu không có thể pick Furion để farm rừng đè lại .
Thêm 1 số những kẻ thù không đội trời chung này :

Pick : Lina :[Image: BTNSorceress.gif]
combo khủng , nuker kinh khủng bậc nhất Dota , có thể kill 1 nuker or supporter bên bạn trong vòng 3s .
Counter : Vengeful Spirit [Image: BTNAvengingWatcher.gif]: Swap Lina lại , team bạn sẽ làm thịt cô nàng trong vòng 2s hoặc ít hơn T_T

Pick : Rhasta :[Image: BTNShadowHunter.gif]
trong combat , con này mà xả đủ skill thì team sẽ chiếm được rất nhiều lợi thế , vd như ban đầu : sét + hex + đặt rắn + trói , disable được 3 con nếu pro , hoặc như Bane Elemental , pro điều khiển cũng có thể disable được 3 con .
Counter : Pick ngay con có skill stun , giết người chớp nhoáng như Lion [Image: BTNLion.gif], Lina .... , đợi rasta trói thì combo giết , nhanh ấy mà .

Mệt vãi , mai sẽ viết tiếp tương sinh , ai có câu hỏi gì , khắc chế con nào thì cứ post nhé , tui sẽ giải đáp khà khà

Nói khắc thế thì dễ, đánh sao khắc được bên nó mới khó! ke ke
Cơ bản là mình khắc được 1 con bên nó thì team nó cũng chọn tướng khắc với bên mình..
còn phải chọn tướng phù hợp với team nữa chứ! Mệt đầu lắm! Tớ là tớ toàn random =))
À mà chế độ ban và pick lần lượt là lệnh gì ấy nhỉ? Lười search quá :D
À , lệnh đấy hay dùng khi đánh war team , đó là lênh -cm mode đấy mà , mà ông tập random cũng được , cho biết đánh tất cả các con khà khà

Gần như biết đánh hết rồi, cơ bản là chưa chuyên chú lắm nên vẫn còn khá gà, chỉ dừng ngang mức lên đồ tình thế, cơ bản là tướng đánh meele thì thường lên chân gỗ, hút máu, presevered gì đấy, còn tướng range thì chân gỗ, hút máu, hoặc mấy cái linh tinh như crit , orbsevered .... Cơ mà đấy là tướng đánh chay còn tướng nuker thì cố lên cái dagon đi gank hoặc lên hex trợ lực cho team :D
Đọc như nhìn vào bức vách :(
Mình ko có khả năng chơi cái này rồi

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

hix,em nghiền game thế cái gì cũng chơi thía mà đọc cái này cũng có cảm tưởng như bác thôi
-Nếu thế giới quanh em đang sụp đổ
Đừng xa cách anh
Anh sẽ mang những hơi ấm về
Để thiên đường đó sẽ mãi luôn ở lại
Nếu thế giới quanh em không tồn tại
Chỉ cần anh có em-
có lẽ đành gác lại sự nghiệp Dota vậy :(
Hẹn nhau kiếp sau , kiếp này tớ không có hứng ^^
Ầy vãi chưởng! Mình toàn dùng tiếng địa phương! Quên mất :D
Mấy cái này chủ yếu là hội bạn mình xài, nói trên garena chủ yếu ko ai biết =))
Mà cơ bản ý mình ở đấy là lên đồ tình thế tuỳ tướng cận chiến hay bắn xa... kaka giờ đọc lại thì cũng thấy mình nói hơi ngu, nói thế thì thiếu nhiều điều cần thiết quá!
Đây, bổ sung cho một vài thiếu sót :)
cái này tớ gọi là c hân gỗ :[Image: BTNWirtsLegGreen.gif]
cái này là preseverance:[Image: BTNOrbOfFire.gif]
cái này là obilivion staff [Image: BTNINV_Mace_10.gif]
Cơ bản là ngu tiếng anh, không nhớ từ gốc mà lại lười search nên... b-(
hút máu thì tớ thường lên Vladimir[Image: BTNCloakOfFlames.gif] hoặc helm of dominator [Image: BTNINV_Helmet_13.gif] tùy từng trường hợp. Nhiều người bảo nên lên Mask of Madness cho những con như void,Sven... nhưng mình thì chỉ thích lên Satanic cho máu nó trâu nên chủ yếu là lên helm of dominator :D
Ảnh được cop từ trang http://www.dota-allstars.com/items
Ở trang này có list các item của Dota với hình ảnh trực quan, thông tin đầy đủ (đưa chuột lên icon của item thì sẽ thấy 1 bảng thông tin đầy đủ về chức năng,giá tiền cũng như cách lên đồ), có cả tên của nhà bán các item đó. Mới searh để xài tạm :D
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Ơ, nhiều hình thế mà chưa đủ 10 hình nhỉ! Đú thêm phát nữa!
Nhân vật tớ yêu thích nhất dota với đủ trò thiên biến vạn hóa:
[Image: BTNCritterChicken.gif]
Con gà này biến ra đủ hình dạng, mà có cái tướng chay rất chi là buồn cười
Sao các bạn lại nói vầy làm mình tụt cả hứng T_T , cái này xem cũng đơn giản thui mà T_T , làm mất bao công mình ngồi viết zzzz , thôi ko sao , ông Khương thi xong anh em làm ván giao hữu thì hiểu ngay ấy mà , chứ chú nói làm anh buồn bã quá T_T . Có lẽ cái box này có mỗi mình với ông Angel là hứng thú khà khà khà .

Bàn thêm về cái hút máu , hôm qua tôi đánh cùng các ông UCE ,thử chơi con Troll [Image: BTNForestTroll.gif] lên đồ biến thái , không lên helm [Image: BTNINV_Helmet_13.gif] trước mà lên Maelstrom trước [Image: BTNStormHammer.gif] , ảo phết ông ạ , mạnh không kém gì lên helm nếu không muốn nói trong combat mạnh hơn , tôi cả trận lên được mấy đồ này : [Image: BTNStormHammer.gif] , [Image: BTNCloakOfFlames.gif] , [Image: BTNWirtsLegGreen.gif] , [Image: BTNLothars.gif] , [Image: BTNRodOfNecromancy.gif] , cuối cùng vẫn thua nhăn răng do 3-5 T_T , bên nó có void , chao , clink , lion , KoTL , bên mình có troll , kunkka , furion và witch doc ko bít đánh , lên kiểu kia vẫn không con nào solo được với troll khà khà nhưng chưa thể nói là thành công được , phải thử tiếp lần sau khà khà

Forum Jump: