KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Vội vàng Thượng Hải
Cám ơn bạn T lần nữa vì đã giúp HL chuyển topic này về đúng chỗ. Cũng chưa chính thức nhờ Admin/Smod nên ko thể coi việc này là chậm trễ đc. Bác khách sáo quá :)

Có mấy thông tin bổ sung như thế này ạ :D Thông tin đc tham khảo từ 1 chuyên gia TH-ng đã vất vả làm guide cho chị em HL mấy ngày trên đó. Cho HL đc cám ơn bạn Cún nhé :*

Ở bài post số 7, bác Quý hỏi HL là phố đi bộ tên gì. Hnay HL xin tloi đó là 1 khu phố chứ ko chỉ là 1 con phố. Nhắc đến phố đi bộ của TH là nhắc đến Nanjing Lu (Đừơng Nam Kinh) còn chỗ bác hỏi đó là Chenghuang Miao (Miếu Thành hoàng).

Nếu đc hỏi ăn vặt ở đâu dễ nhất thì xin thưa chính là khu phố đó- Chenghuang Miao, rất nổi tiếng của TH. Gì chứ nhắc đến măm măm là HL nhanh nhẹn số 1 rồi nên cố sống cố chết lết ra đó, chen chúc với thiên hạ (quả tình là cái đất TH nó còn quá SG nhà mình ạ. Ng hơn nêm :-s Đông ko thở nổi!).

HL ăn bất cứ thứ gì nhìn thấy mà là lạ cho nên đi chơi bao giờ cũng tốn tiền măm măm :”) Đồ ăn ở đây trông quả rất đẹp mắt nhưng mà đắt :-s Kiểu như ra hoang mạc mua chai nc lạnh ý ạ :p Các món linh tinh thì nhiều vô tận, đa phần là nhà mình ứ có nên chẳng biết phải gọi tên sao :D Với lại ăn nhiều thứ linh tinh quá, ko sao nhớ nổi là đã ăn những gì :”)

KL rút ra đc là các món ở đây, may mắn ra thì ăn tàm tạm, còn lại thì cũng chẳng ra gì. Đất TQ nổi tiếng vì ẩm thực thì còn phải xét tùy chỗ tùy nơi. Đôi khi nhà nấu ngon hơn ngoài hàng bán nhiều!

Định post luôn 1 lựơt nhưng sợ dài quá cả nhà ngại đọc. HL chia nhỏ ra vậy :)
Khỏi ký!
Nói về tòa nhà cao nhất TH. Nó vốn 88 tầng. Dự định nói rằng xây lên 101 tầng. Đúng là sém tí nữa sẽ là tòa nhà cao nhất TG nhưng bị 1 tòa khác ở Taipei giành mất ngôi vị. Hay ho là các bác Nhật Bản định sửa đổi hình dáng tòa nhà thành 1 chiếc kiếm võ sĩ đạo. Chính phủ TQ đợi cho các bác ý xây dở chừng rồi tuyên bố: ko đc! Thiết kế hình tròn trên nóc tòa nhà như thế khác gì biểu tựơng quốc kỳ NB, nay đặt giữa lòng TH. Việc làm như vậy ảnh hửong đến thể diện TQ. Ko đc xây như thế nữa :-s Các bác Nhật dở khóc dở cừoi rồi :D Ai thâm bằng TQ nữa??? Các bác Nhật chỉ còn cách ngậm bồ hòn sửa thiết kế thôi. Ngồi trên taxi đc bác tài buôn cho chuyện này chứ HL tớ ko bịa đặt và bình loạn đâu nhé :) Đến vùng lạ đôi khi vẫn phải trèo lên taxi và HL hay tranh thủ cơ hội lân la hỏi thăm chuyện này chuyện nọ về vùng đó. Tuy nhiên các bác Nhật chưa chịu đầu hàng và tuyên bố rằng sẽ gây bất ngờ cho tất cả mọi ng :D Nói tóm lại, một khi tòa nhà chưa hoàn tất thì khó có thể nói trc 1 điều gì ;)

Về chuyện TH trc chỉ phát triển 1 bên sông HP, 17 năm nay chuyển sang đầu tư, phát triển bờ bên kia thì bác Q nói rất đúng rồi. Có điều hơi ngc chút xíu thôi. Bờ Đông (tức Phổ Đông) nay là nơi phát triển nhanh và mạnh của TH. 1 miền đất hứa nhỉ :)

Bổ sung vài điều lặt vặt vậy cho hoàn thành lời hứa :) Cũng ko biết khi nào có tg up thêm ảnh ở TH với Giang Nam (Tô Châu-Hàng Châu-Nam Kinh-Dương Châu). 1 ngày nhiều tg và thừa hứng khởi đã :”)
Khỏi ký!
Ôi, mình xa forum thật rồi...

Nhưng vẫn mãi là kỷ niệm đẹp :)
Khỏi ký!
có gì đáng chú ý ở con người nơi đây không ạ.e rất muốn biết tâm tư tình cảm của họ ra sao.:X
Dễ là khi làm tổn thương một người ta yêu thương,
Khó là khi chữa lành vết thương đó
Ha ha, muốn biết điều đó thì cần phải cảm nhận đồng chí ạ ;)

Nói về cảm nhận cá nhân thì mình thích con ng và tình cảm của mọi ng dành cho nhau ở diễn đàn này. Ko thường xuyên ghé nhưng mỗi lần tạt qua đều cảm thấy có gì đó gần gũi ko giải thích được. Từ đây mình đã quen những ông anh, những người bạn, những ng em đều rất tuyệt :) Sự phóng khoáng, hào sảng, vô tư là những điều đầu tiên bạn có thể cảm nhận ở đây đấy ;)
Khỏi ký!
Cảm động quá bà chị ơi :x

Nhưng lạc đề rồi , bạn traiQN hỏi về con người Quảng cơ mà :|
Ha ha đúng là xa lâu có khác, lơ ngơ như bò đội nón ^^
Boss Boss Boss
Già rồi nên đãng trí,lạc đề ấy mà:)).
Like cho cái;))
cái tên topic rất hay!
@Tom + TraiQN...: Á, lạc đề thật á :-? Vậy xem lại cách hỏi đê [-(

@anh 11111: anh chờ mãi mới thấy được e sơ hở 1 bữa đúng ko? E cho anh làm ng e ghét nhất hs Sợ chưa B-)

@Đồ: Bạn ngưỡng mộ tớ thì cứ thẳng thắn bày tỏ mà, có gì phải ngại đâu sao cứ phải lí do lí trấu mần chi rứa :D

@la_thu_vang: Cám ơn. Hình như đây là lần thứ 2 HL đc khen về cái tiêu đề mình đặt. Lâu rồi bạn Đồ có khen bài viết có tựa đề khá là bình thường của mình: "Quà" :D Cho đến giờ mình vẫn ko cảm nhận đc cái hay mà chỉ thích nội dung trong đó ^^
Khỏi ký!
Chị hoanglan trả lời đúng ý Trai đó chứ. vì điều Trai hỏi là cần phải cảm nhận, mà không thể dùng cho sự cảm nhận đó hai từ "vội vàng" như tên topic chị đặt. thế nên mới khen cái tên đó thật hay và phù hợp với nội dung chị muốn truyền tải. chị không trả lời cảm nhận về người Thượng Hải ra sao, cũng vì chị trân trọng tình cảm và cẩn thận trong cách đánh giá mọi việc. Thay vào đó là một sự cảm về điều chị thấy rõ ràng hơn. Thế đâu phải là lạc đề nhỉ.:D
Giời, ra là traiQN muốn hỏi về con ng Thượng Hải. Đúng là HL lạc đề thật :") Cũng lâu rồi nên ấn tượng ko sâu đậm nữa. Con ng nơi đó sống nhanh, tự do, lạnh lùng hơn các vùng khác của TQ. Rất đặc trưng của 1 tp phát triển nhất Trung Hoa :)
Khỏi ký!
Đúng là lơ ngơ như bò đội nón^^.Giờ mới nhận ra à;))
Xì, đấy ng ta gọi là Ngây thơ =))

Mà sao dạo này ko thấy mặt bạn nhỉ? Chiều trà đá ko?
Khỏi ký!
(04/10/11, 08:02)hoanglan Wrote: Xì, đấy ng ta gọi là Ngây thơ =))

Mà sao dạo này ko thấy mặt bạn nhỉ? Chiều trà đá ko?

Ra là ở đây,thế mà mình cứ tưởng bở được mời ăn cơm sườn tấm BK trưa nay chứ;))

Forum Jump: