KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Cho em hỏi v/v thi sơ tuyển khối V, khoa Kiến trúc - Đại học Xây dựng
(25/03/10, 11:54)Kikyou_412 Wrote:
(25/03/10, 10:22)pes Wrote: em muon thi vào ngành kiến trúc...
thế năm nay truờng mình co thi sơ tuyển nữa ko, nếu có thì nộp vao khi nào
thi vẽ tĩnh vật hay tượng, có thi đề phụ ko
thi khoảng ? điểm là có khả năng đậu?
đề có dễ ko?
Xin các tiền bối chỉ giáo cho... Thanks.............
liên lac: quangtu_com

Năm nay không rõ, trước khóa mình thì toàn thi vào tầm giữa tháng 3 đầu tháng 4 à, 54 mới vào không thi nên không biết sao nữa. Bài phụ tự tin thì vẽ, ở xa có thể nhờ người vẽ hộ, đến tận nơi thi là để biết không khí thi cử thôi.

Thi được 3 môn tầm 6 điểm --> nhân ra là 27 là ngon rồi. Vẽ nếu cố được 7,8 càng tốt, bản thân thấy Lí dễ xơi hơn toán nhiều. :)) Không biết có phải tại đề Lí năm ngoái dễ xơi không nhỉ. ;))

Học ở HN thì học cô thịnh hay mấy thầy khác cỡ 1 năm là pro rùi, nhưng không ở HN mà bon chen vậy tốn lắm. Mình ở HP, chả ôn ở HN buổi nào cả, nhưng học thầy có kinh nghiệm, tự khắc là thấy thi vào được mờ. Vào là đc rồi, muốn làm á thủ j đấy thì chi mạnh tiền học, tiền ăn, tiền đi lại cày cật lực 3 môn vào. Thế thôi.

Mà thi vào rồi, còn xem học ra sao cơ. ;))
moi nguoi ai bit thi cho em bit kau hoi nay nhha !
thi khoiV dai hoc XD thi co diem liet hok ?
có đấy hình như năm ngoái anh thi là 3,5 đã nhân thì phải
còn tùy từng năm, có năm thi tượng đấy chứ
Các anh ơi. Cho em hỏi ! Em hiện nay học lớp 12 và em muốn thi vào khoa kiến trúc của trường mình ! Các anh có thể cho em biết kết cấu của đề thi , cách tính điểm và điểm chuẩn của năm ngoái được không ạ ! Em cảm ơn !
Tiền không thiếu Boss Nhiều không có Doubt
http://www.facebook.com/duclinhshow
điểm đề chính 7 phụ 3 ,vẽ tĩnh vật chai lọ hoa quả mũ lan ... năm ngoái 26,5 vẽ nhân 2 kiến trúc 14 quy hoạch ( quy hoạch ko nhân j` ) .chủ yếu học toán lý chắc là ok vẽ vừa phải thôi ko cần đầu tư quá nhiều time ,vẽ làng nhàng cũng có 6 toán 6 lý 6 là ok
các bác cho em hỏi.em muốn thi DHXD bố em muốn em thi khối V nhưng em nghĩ mình k có năng khiếu vẽ cho lắm.bây giờ em với bắt đầu đi học vẽ thì có thể vẽ tốt đc k các bác
Bạn mình học có 2 tháng mà đc 8 điểm vẽ kìa, trong khi mình hoc 1 năm rưỡi dc có 7,5 =.=

Nói chung ban học chăm chỉ và đều thì sẽ lên tay dần thôi, nhiều người bình thưởng chẳng vẽ với gì nhưng thi điểm vẫn cao hơn người suốt ngày vẽ đó. Nếu muốn chắc chắn và nhà có điều kiên thì tháng cuối sau khi thi TN bạn lên HN học ở lớp cô Thịnh hoặc thầy Thủy (nếu bạn ko ở HN)

Một điều mà mọi người luôn nói đó là phải chú trong đề phụ nữa, vẽ đề chính tàng tàng dc 4-5 điểm nhưng đề phụ 2-2,5 thì vẫn ngon. Và Toán Lý ít nhất phải tầm 5 điểm mỗi môn trở lên
còn ai không ạ cho em hỏi là em năm nay lên lớp 11 em đầu tiên định thi khối A nhưng suy nghĩ lại đinh thi khối V cho em hỏi học vẽ 2 năm liệu có đủ để thi không ạ ( em không có chút năng kiếu nào về vẽ cả, hồi cấp 2 toàn nhờ bạn vẽ hộ ít khi tự vẽ )
(14/08/10, 13:26)ngudocstpro Wrote: còn ai không ạ cho em hỏi là em năm nay lên lớp 11 em đầu tiên định thi khối A nhưng suy nghĩ lại đinh thi khối V cho em hỏi học vẽ 2 năm liệu có đủ để thi không ạ ( em không có chút năng kiếu nào về vẽ cả, hồi cấp 2 toàn nhờ bạn vẽ hộ ít khi tự vẽ )
2 năm tha hồ e ạ :D Không có năng khiếu cũng chả sao lắm, quan trọng vẫn là khổ luyện + quyết tâm (& có thể thêm chút đam mê ;))) Mà theo ý kiến chủ quan của riêng chị thì vẽ e cứ học dần2 thôi, chưa cần phải đi học lớp (tốn $ e ạ ;))) hoặc là k học luôn cũng đc ;)), cứ tập trung học toán lí cho tốt. Học kì 2 năm 12 đi học vẽ là vừa Haha tháng cuối đi học lò Haha (nếu thấy cần Haha)
(k dấu j e ;)) chị học vẽ có mỗi tháng cuối (lò) vẫn chém đc. 7,25 ;)) e cứ yên tâm, cứ học toán lí cho chị ;)))
Life isn't about waiting for the storm to pass...
It is about learning how to dance in the rain.

thanks chị nhé mà cho em hỏi luyện thi ở lò nào vậy
hehe. mình chẳng học VẼ buổi nào cũng oánh được 6d.
Bạn motor giỏi nhỉ Haha
@ngudocstpro:chị học lò cô Thịnh, tính ra là 20 buổi đề chính, 5 buổi đề phụ. Cô dạy mình k nhiều đâu, chủ yếu là ở bản thân mình vs là học hỏi bạn bè thôi :D
Life isn't about waiting for the storm to pass...
It is about learning how to dance in the rain.

cô thịnh à mẹ nuôi tớ lè ,học vẽ nhà cô gần 3 năm hix thi được 8,5 . học cô là chuẩn đấy cả đề phụ lẫn đề chính .trước mình học cô ko lấy tiền
mà em ở tận sơn tây cơ ( cách hn 42km) không hiểu lúc sắp thi có time để xuống hn luyện không nưa

Forum Jump: