KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Cục và cụ khác nhau như thế nào nhờ mọi người phân tích hộ ?
Chả là cũng gần ra trường . mà nghe ông anh nói năm nay mấy cục - vụ của bộ giao thông và bộ xây dựng công khai thi tuyển nên muốn hỏi anh em một chút về cục và vụ ? tiền từ bộ sẽ đc rót cho những ban nào trc nhất sau khi đến tay chủ đầu tư nhỉ ? Nói chung là nên aply vào đâu thì cơ hội sẽ có nhiều việc làm hơn ?còn về khả năng và năng lực để thi tuyển thì tính sau . ví dụ như bộ giao thông chẳng hạn ? Nhờ anh em phân tích hộ cái ?
HERE WITHOUT YOU ,BABY !!Guitar
:-s
Chốt một câu là nếu muốn làm ăn chân chính thì đừng vào Bộ hay Vụ Cục gì cả.
Kiếm 1 cái tổng cty mà xin, ít ra thì còn đc sống với nghề.

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

các công trình lớn vẫn đc thiết kế sơ bộ ở các cục vụ đó mà a , mình làm ăn chân chính thì ở đâu vẫn làm đc thôi mà ! tìm hiểu thêm để có thêm cơ hội xin việc thôi a.
Em phải hiểu là các công trình lớn thì chỉ được thông qua ở Cục, Vụ thôi. Thiết kế là ở bên ngoài.
Kể cả bộ phận thiết kế của Sở XD ngày trc anh làm cũng chỉ phần lớn là nghiệm thu và kiểm soát.

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

em lại cứ tưởng ở đó thiết kế luôn , thế chắc là ít việc rồi ... hai ông anh cung fphòng trọ ra trường 1 kì rồi vẫn nằm nhà chơi đế chế , nốt mấy tháng nữa là 3 anh em cùng đi xin việc . nghe có vẻ xin việc khó khăn quá !
Thời buổi bây giờ xin được làm trong nhà nước vẫn ngon nhất, Cục với vụ được thằng nào thì chém thằng ấy..Deu
có vẻ ý kiến các bác trái chiều nhau Haa
Cục với vụ không biết , chứ giờ xin vào Sở Xây dựng tỉnh cũng mất 300tr còn thi tuyển nó chỉ là hình thức .
Ðã héo lắm nụ cười trong mộng
Ðã mờ mờ lắm, bóng thân yêu
Ðã lam tím cả cánh chiều
Trong hồn lặng đã hiu hiu mộng tàn.

Forum Jump: