KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

kĩ thuật thi công 020851
mình là sinh viên khoa vật liệu xây dựng khóa 53. kì trước lớp mình có học môn kĩ thuật thi công mã số: 020851. nhưng mình bị full tín chỉ nên không đăng kí được. Học kì hè này nhà trường có mở mấy lớp kĩ thuật thi công.
kĩ thuật thi công 1 MS: 020301
kĩ thuật thi công 2 MS: 020353
kĩ thuật thi công đặc biệt: 020356
Vậy bạn nào cho mình hỏi là mình có được đăng kí vào một môn nào để trả nợ môn kĩ thuật thi công không?
Mong mọi người giúp mình. hết ngày 07 là hết đăng kí rồi.
Kỹ thuật thi công 1 đợt này mở là của khoa XD bạn ạ . Theo mình thì hai khoa học khác chuong trình . Bạn lên trang đào tạo xem môn thi công bên khoa bạn có tương đương với môn nào trong hai môn kia không . Xem ở thông báo các môn học tương đương ấy . Hoặc trực tiếp lên vp khoa VL mà hỏi .
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Tôi không ngần ngại khù khờ yêu em !
Bên VL hiện chỉ có cơ công trình 1 và 2 được thay thế bằng Sức bền 1, 2 (tuơng đuơng) còn lại là không học được cùng khoa khác, rất chuối củ, vì thế khả năng cao là môn KTTC không đk được cùng XD đâu, vì VL chỉ học 1 học phần còn XD có 2 học phần cơ mà. Muốn chắc chắn bạn nên xem lại mã môn học này ở 2 khoa, khác mã là tạch hẳn, lên hỏi VP khoa với PĐT chỉ rước bực vào mình.
[Image: 1.gif]
Doubt
cảm ơn 2 bạn. tình hình là lại chậm 1 kì rồi...=))
có ai có thể cho em biết ,nguyên tắc bố trí cốt thép dầm phụ ko.e chỉ bít 1 là ko so le,2 là phải đối xứng,3 là khoảng cách t,4 là lớp bảo vệ.5 là 2 cấu kiện giao nhau,nhưng e ko bít 2 cấu kiện giao nhau phải bố trí thế nào cả.ai bít trả lời em với nhé,thanhks,ví dụ dầm phụ giao dầm chính chẳng hạn
dầm phụ giao dầm chính thì đương nhiên dầm phụ phải kê lên dầm chính rồi vì thế cốt thép chịu mô men âm của dầm chính sẽ nằm dưới cốt thép chịu mô men âm của dầm phụ . vì thế cần lựa chọn a bảo vệ của dầm chính hợp lý .
thế người ta chỉ hỏi tại chỗ 2 câu kiện giao nhau thì nguyên tắc bố trí tn? mình phai trả lời sao hả anh
nhưng mà anh ơi ông thầy đang hỏi tới cái mặt cắt dầm phụ bố trí nguyên lí thép của nó mà,có noi dính dáng tới dầm chình đâu anh,2 cấu kiện giao nhau trên là dầm phụ giao với dầm chính chỉ là 1 trường hợp mà
e hỏi 1 cái nữa,câu hỏi đa btct1 thầy giáo e hỏi.khi bố trí cốt treo,nểu cho Hs=200.và bố trí 2 nhánh,Smin=50mm giữa các đai,ví dụ có mỗi bên 5 nhánh thế là đai t5 nằm ngoài vùng Hs ,thế phải làm tn,(S ko thể thay đổi dc nữa,phi 8 đã chọn)trả lời giúp em với
(29/05/12, 03:00)phamthien09x2 Wrote: nhưng mà anh ơi ông thầy đang hỏi tới cái mặt cắt dầm phụ bố trí nguyên lí thép của nó mà,có noi dính dáng tới dầm chình đâu anh,2 cấu kiện giao nhau trên là dầm phụ giao với dầm chính chỉ là 1 trường hợp mà
nếu 2dầm phu giao nhau thì cốt thép sẽ phải lồng vào nhau thôi , còn bố trí thì trên mặt cắt thể hiện rõ rồi đó .
(29/05/12, 03:29)phamthien09x2 Wrote: e hỏi 1 cái nữa,câu hỏi đa btct1 thầy giáo e hỏi.khi bố trí cốt treo,nểu cho Hs=200.và bố trí 2 nhánh,Smin=50mm giữa các đai,ví dụ có mỗi bên 5 nhánh thế là đai t5 nằm ngoài vùng Hs ,thế phải làm tn,(S ko thể thay đổi dc nữa,phi 8 đã chọn)trả lời giúp em với

HS =200 ,s =50mm có 5 cốt treo thì cái thứ 5 đương nhiên là nằm trong vùng HS chứ sao mà ngoài dc , 5 cái 4 khoảng .
ko đó là e giả sử thui,nếu có 5 đai mà Hs ko đủ chỉ đủ cho 4 đai ấy thì làm tn,có phải là đặt thêm cái cốt treo dạng vai bò không anh

Forum Jump: