KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

DHXD phân ngành như thế nào?
Trước đây khi làm hồ sơ dự thi, thì mỗi ngành có một mã riêng, ví dụ XDDD : 102, cầu đường mã 101,..
Nhưng bây h khi mình tìm danh sách mã ngành thì người ta chỉ ghi thế này:
- Kỹ thuật công trình xây dựng : mã D580201 (gồm các
chuyên ngành: Xây dựng Dân dụng và Công
nghiệp; Hệ thống kỹ thuật trong công trình; Xây
dựng Cảng - Đường thủy; Xây dựng Thủy lợi -
Thủy điện, Tin học xây dựng)

Như vậy có nghĩa là khi đăng kí thì chỉ được đăng kí ngành rộng là Kỹ thuật công trình, rồi sau khi nhập học dựa vào điểm số và nguyện vọng mới được đăng kí tiếp chuyên ngành nào ( ví dụ Xây dựng dân dụng ) đúng không?
Bạn nào biết giúp mình với, sắp nộp hồ sơ rồi, thanks

Tình hình là mềnh tìm đc cái này:
(*) Các ngành Kỹ thuật công trình xây dựng (mã ngành D580201), Kỹ thuật cơ khí (mã ngành: D520103) và Quản lý xây dựng (mã ngành: D580302) phân theo chuyên ngành. Thí sinh đăng ký chuyên ngành (theo mẫu) khi làm thủ tục dự thi.

Như vậy có nghĩa là khi đến phòng thi mới đăng kí chuyên ngành?
Bạn đăng ký mã ngành ở hồ sơ, rồi đến lúc thi sẽ đăng ký tiếp chuyên ngành bạn muốn học
RỒi dựa vào điểm thi và nguyện vọng, nhà trường sẽ xếp lớp cho bạn.
(18/03/12, 16:23)mafia Wrote: Bạn đăng ký mã ngành ở hồ sơ, rồi đến lúc thi sẽ đăng ký tiếp chuyên ngành bạn muốn học
RỒi dựa vào điểm thi và nguyện vọng, nhà trường sẽ xếp lớp cho bạn.

cám ơn bạn.
nam ngoai minh cung nhu ban
vay the minh thi vao roi ma bi phan dung nganh ma minh khong muon hoc thi sao hix
(25/03/12, 14:43)bododen Wrote: vay the minh thi vao roi ma bi phan dung nganh ma minh khong muon hoc thi sao hix

nhà trường phải căn cứ theo điểm của bạn chứ, nếu bạn không đủ vào khoa đăng ký thì xếp sang khoa khác
nhưng mình thấy làm như mấy năm trước vẫn hay hơn
...CÓ LÚC MUỐN KHÓC NHƯNG LỆ CHẲNG RƠI...
Vào học một năm các bạn sẽ định hướng nên học cái gì, chứ giờ nói nó cũng hơi mơ hồ ý mà, chẳng qua thấy ngành nào hót của trường thì đăng kí thôi.
Mình nghĩ làm như thế này các bạn sẽ tích cực hơn trong học tập, tránh tình trạng vào rồi là nghĩ: nghiễm nhiên ta vào rồi ta không cần học nữa.
"Đời thay đổi khi mình đổi thay"
(29/03/12, 03:01)binhk52clc2 Wrote: Vào học một năm các bạn sẽ định hướng nên học cái gì, chứ giờ nói nó cũng hơi mơ hồ ý mà, chẳng qua thấy ngành nào hót của trường thì đăng kí thôi.
Mình nghĩ làm như thế này các bạn sẽ tích cực hơn trong học tập, tránh tình trạng vào rồi là nghĩ: nghiễm nhiên ta vào rồi ta không cần học nữa.
khác gì nhau đâu bạn? Bây h không đăng kí thì lúc đến làm thủ tục dự thi thì đăng kí chuyên ngành, nghĩa là dù thế nào cũng sẽ phân ngành từ trước khi mình thi, thi xong đủ điểm thì vào ngành mình đăng kí mà không đủ thì xuống ngành còn chỉ tiêu.
Mình nghĩ làm thế để nhà trường tiện hơn trong việc sắp xếp hồ sơ thôi.

(04/04/12, 22:19)toilarain_vn Wrote:
(29/03/12, 03:01)binhk52clc2 Wrote: Vào học một năm các bạn sẽ định hướng nên học cái gì, chứ giờ nói nó cũng hơi mơ hồ ý mà, chẳng qua thấy ngành nào hót của trường thì đăng kí thôi.
khác gì nhau đâu bạn? Bây h không đăng kí thì lúc đến làm thủ tục dự thi thì đăng kí chuyên ngành, nghĩa là dù thế nào cũng sẽ phân ngành từ trước khi mình thi, thi xong đủ điểm thì vào ngành mình đăng kí mà không đủ thì xuống ngành còn chỉ tiêu.
Mình nghĩ làm thế để nhà trường tiện hơn trong việc sắp xếp hồ sơ thôi.

Haha,
Mình tưởng là học xong năm đầu rồi xét điểm như BK? Không phải như vậy hả?
Thế thì cũng chẳng khác gì nhau thật.
"Đời thay đổi khi mình đổi thay"
trường mình là xét thẳng mà.he
Nhân đây cho mem hỏi luôn là nếu mình rớt chuyên ngành mình đăng kí dự thi thì khi xép lớp vào các khoa khác thì có dựa theo chỉ tiêu nào không mọi người? nếu trật Dân Dụng, có khi nào vào dược cầu đường hay kinh tế XD không? (đủ điểm ở nv1 cho các ngành này)
(02/08/12, 02:39)Black Scorpion Wrote: Nhân đây cho mem hỏi luôn là nếu mình rớt chuyên ngành mình đăng kí dự thi thì khi xép lớp vào các khoa khác thì có dựa theo chỉ tiêu nào không mọi người? nếu trật Dân Dụng, có khi nào vào dược cầu đường hay kinh tế XD không? (đủ điểm ở nv1 cho các ngành này)

K,nhưng mà có người quen trong trường ^^ thì được đấy =))
SVXD.COM
má. hnay đi đăng kí ngành học. đến sơm nhất. thế mà lại về muộn nhất. cái lúc đk ngành. cô giáo hỏi bây giờ mới đk á. còn những ...... 5 phút nữa mới hết giờ mà. híc. chán. chắc đc vào cấp thoát nước rồi
Có ai cho mình biết điểm vào XD và các lớp XF, XE, CLC năm ngoái và các năm gần đây được không?

Forum Jump: