KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Câu chuyện thuốc lá...
Thấy anh Súng nói đúng, mình là con gái, không biết hút thuốc, cũng không thích khói thuốc. Từ bé mẹ đã dạy cứ thấy bố hút thuốc là chạy lại mè nheo xong cầm bao thuốc giấu đi, bao nhiêu năm, bố vẫn hút, chẳng bỏ được, mẹ thuộc tuýp phụ nữ nhẹ nhàng, chỉ khuyên bố hút ít đi, chưa bao giờ thấy mẹ bắt bố phải bỏ không thì thế này thế kia, mà nghĩ cho cùng, 1 khi bố đã nghiện thuốc thì có khuyên cũng chẳng bỏ đâu, khó lắm. Tự dưng phải gây sức ép cho nhau làm gì, đâm nặng nề ra, mất cả không khí vui tươi:). Giờ bố bỏ rồi, thấy cũng mừng.
Con gái giống mẹ, ví dụ người yêu sau này mà có hút thì cũng nhẹ nhàng vài câu thôi, bỏ được thì bỏ, không bỏ thì em cũng chịu chứ biết làm sao, người yêu chứ có phải bản thân mình đâu:-??. Chỉ sợ khuyên xong, anh không hút trước mặt em nhưng nghĩ thầm trong bụng:''con này dở ah, mày là mẹ tao chắc" :))
Con trai, đặc biệt là trai Xây Dựng, thử hỏi bao người không hút, cứ để kệ đi, nói nhiều cũng đâu có thay đổi được gì, phải không nào?
Yêu!
=)) Bỏ một năm không động đến nhưng một ngày thèm hút trộm một điếu lại tái nghiện . Quả thật chưa thấy ai thực sự bỏ được .
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Tôi không ngần ngại khù khờ yêu em !
Các cô dùng từ " cấm " , " không cho " rồi vv... Nhưng thật ra các cô không có quyền để "cấm " với "không cho" . Ngay cái người hút thuốc tự mình muốn bỏ còn chưa xong .
Ðã héo lắm nụ cười trong mộng
Ðã mờ mờ lắm, bóng thân yêu
Ðã lam tím cả cánh chiều
Trong hồn lặng đã hiu hiu mộng tàn.
Minh k hut la minh k hut :nhay:
SVXD.COM
Tepp nói câu kia vớ vẩn muốn là người đầu tiên rồi Deu
mày mà làm người đầu tiên , ny mày đang là là mặt đất rồi, tự dưng thế ko khéo bay lên luôn cung trăng đấy =)) Lolz
Độc thân .
Thôi giờ chả hút nữa, đợt rồi cứ vui mồm hút hít tí mệt quá Doubt
"Life was like a box of chocolates. You never know what you're gonna get."
(16/05/12, 12:28)Teppy Wrote: =)) Bỏ một năm không động đến nhưng một ngày thèm hút trộm một điếu lại tái nghiện . Quả thật chưa thấy ai thực sự bỏ được .

bố tớ bỏ được đấy. gần hai chục năm rồi chưa hút lại. trước còn nghiện nặng cả lá lẫn lào cơ. thế mới biết bố yêu mẹ thương con nhiều thế nào, ngày bé tớ hay gần bố, kể cả lúc bố hút thuốc, nên tớ suốt ngày ho với ốm, người còm nhom, chắc bố cũng nghĩ, nên quyết tâm bỏ. trong quá trình cũng vất đi rồi tìm lại cái điếu cày mấy lần, nhưng cuối cùng thì quyết tâm của bố cũng cao hơn khói thuốc.:X. bỏ được đấy chứ có phải không đâu, các bạn đừng nghĩ là k bỏ được mà biện hộ cho mình.
Bỏ thì bỏ đc nhưng thực sự cần bản lĩnh vô cùng nên ko nhiều người làm được. Xác định bạn bè hoặc ng thân mình nếu bỏ được thì rất mừng và khuyến khích điều đó chứ trên đời làm gì có ai bắt ai làm điều gì đó đc. Quyền đâu ra?

Như HL đòi chồng hút ít đi và ko hút trước mặt mình. Được như thế phải biết tự hài lòng rồi nếu ko cuộc đời lấy đâu ra niềm vui :D
Khỏi ký!
46 Chị HL đúng là tâm lý và suy nghĩ chín chắn hơn hẳn mấy gái kia :)
-Nếu thế giới quanh em đang sụp đổ
Đừng xa cách anh
Anh sẽ mang những hơi ấm về
Để thiên đường đó sẽ mãi luôn ở lại
Nếu thế giới quanh em không tồn tại
Chỉ cần anh có em-
thỉnh thoảng hay đi dạo buổi tối ngồi quán uống cốc nước, đâm ra thử hút xem nó có vị j`. bây h chưa nghiện nhưg hút cũng thấy thích thích :D
thằng italy hình như học CD . Tao chưa thấy thằng CD nào mà không hút thuốc . Có thằng học cùng lớp , cùng quê , học chăm kinh khủng . Nó học 4 năm ra trường , bằng khá hiếm hoi thời ấy , không bao giờ hút thuốc, thế mà sau vẫn bắn như cái ống khói , dù vẫn ko biết những câu như dkm là gì =))
Đùa , trường xd giảm khối lượng đồ án được như bây giờ nên số nghiện thuốc bớt nhiều rồi đấy , ko thì còn nặng nữa ^^
Độc thân .
Liệu em đến khi nào sẽ bị nghiện thuốc đây? EM nghĩ cách tốt nhất là ta nghiện 1 thứ gì đó trước khi nghiện thuốc là sẽ dễ tránh xa được thuốc nhất.
Ông chú em , K52CD, giờ năm cuối, vẫn chưa biết đến thuốc là gì vì ổng chỉ nghiện GAME thôi :")
Anh như kẻ đưa bưu phẩm chứa chiếc chìa khóa mở cửa hòm thư
Em có ông anh học năm 4 cầu đường.em cũng chưa thấy anh hút thuốc bao giờ cả.còn sau này ra trường đi làm có hút k thì chưa biết :D
Như chị HL nói là đúng, lúc gần vợ hay ny thì ko hút, cách làm rất đơn giản mà lại ko gây áp lực cũng như giảm đc số lần hút thuốc đáng kể, tốt cho sk, hút thuốc quen miệng, để bỏ khó ghê, cần có vợ hay ny có kỷ luật sắt mới dứt đc. dạo này mỗi ngày quẹt có mấy điếu, cứ đà này đến khi có ny là bỏ đc =))
:(
a Súng cứ nói thế đến lúc em lại nghiện Hix

Forum Jump: