KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

tiếng pháp đâu rối
Tài liệu anh gửi file mediafire cho em học vẫn không đủ sao? Cứ nhai chỗ đó thành thạo cũng vất đây em ạ. Thế giờ em cần cái gì? Về nghe, nói, đọc, hay là viết? Chỉ nói chung chung thế thì làm sao ai biết mà trả lời? Tài liệu thì vào chỗ IFI của viện tin học pháp ngữ, 20k một năm dùng tài liệu thỏa mái, chỉ sợ không đọc được thôi.
Mà thú thật anh cũng chẳng nghe hết số băng đó đâu, toàn sưu tầm về rồi vứt đấy. Cứ nghe tốt mấy bài trên lớp đã là thành công rồi. Em muốn họ thêm thì anh giúp. Cô Hương vừa sang pháp lấy chồng nhưng anh còn biết một cô nữa là cô Minh dạy Xf, phát âm chuẩn, dạy hay nhưng phải tầm 80k một buổi, em có thể rủ thêm hai, ba bạn nữa. Nếu cần anh nói với cô giúp, chứ cứ kêu ca thế này cũng thấy chán quá!!!
"Đời thay đổi khi mình đổi thay"
do một số lỗi kĩ thuật nên hòm thư của BTC chưa thể nhận App của các bạn ở thời điểm hiện tại. Rất hoan nghênh những bạn nhiệt tình và gửi app sớm, tuy nhiên vì lý do trên nên rất mong các bạn đã gửi mail gửi lại app của các bạn vào hòm mail voice.of.hanu@gmail.com.BTC xin chân thành cảm ơn.
ban nhoctk2015_paris: về cơ bản muốn học tốt một môn ngoại ngữ hay bất kì một môn nào đó, yêu thích là yếu tố quan trọng đó bạn. Học chay dễ thấy nhàm chán. Lướt Internet xem những vấn đề mình quan tâm đc viêt bằng tiếng pháp cũng là một cách học, bạn cũng có thể xem tin tức trên trang news tiếng Pháp của BBC cũng hay đó :d
a binh: a học tiếng Pháp cũng thuộc level kha khá cao đúng k hehe, tiếng Pháp cũng gần2 như TA đúng k a? :d
(23/03/12, 21:02)VoiceOfHanu Wrote: ban hoang: về cơ bản muốn học tốt một môn ngoại ngữ hay bất kì một môn nào đó, yêu thích là yếu tố quan trọng đó bạn. Học chay dễ thấy nhàm chán. Lướt Internet xem những vấn đề mình quan tâm đc viêt bằng tiếng pháp cũng là một cách học, bạn cũng có thể xem tin tức trên trang news tiếng Pháp của BBC cũng hay đó :d
a binh: a học tiếng Pháp cũng thuộc level kha khá cao đúng k hehe, tiếng Pháp cũng gần2 như TA đúng k a? :d

Tiếng pháp của anh kém lắm, vì thực tế chưa tán được em pháp nào nên có thể nói như vậy, hehe. Anh cũng ko biết nhận xét ra sao, chứ tiếng anh giờ anh đang học một lớp có 5 đứa thôi, một cô người anh riêng mà anh thấy nó loạn cả lên, nhầm lẫn lung tung cả:(
Anh binh. Em co keu gi dau, lau khong thay anh chi em noi gi nen em cung mong moi nguoi cmt chia se them thoi. Chu em k sao dau anh a.du the nao cung cam on anh nhieu lam
Sống chậm lại , nghĩ khác đi và yêu thương nhiều hơn.....Love
thế thì e nghi ngờ độ đào hoa của a trong tg lai lắm ;)) a học lớp chính hay học ngoài mà có mỗi 5sv vậy? a học chuyên ngành 2 à?
[quote='VoiceOfHanu' pid='108162' dateline='1332511325']
ban nhoctk2015_paris: về cơ bản muốn học tốt một môn ngoại ngữ hay bất kì một môn nào đó, yêu thích là yếu tố quan trọng đó bạn. Học chay dễ thấy nhàm chán. Lướt Internet xem những vấn đề mình quan tâm đc viêt bằng tiếng pháp cũng là một cách học, bạn cũng có thể xem tin tức trên trang news tiếng Pháp của BBC cũng hay đó :d

vâng, em sẽ cố gắng
Sống chậm lại , nghĩ khác đi và yêu thương nhiều hơn.....Love
(24/03/12, 13:00)VoiceOfHanu Wrote: thế thì e nghi ngờ độ đào hoa của a trong tg lai lắm ;)) a học lớp chính hay học ngoài mà có mỗi 5sv vậy? a học chuyên ngành 2 à?

Chú nói câu này nguy hiểm quá, thú thật học ở ENPC anh và một anh bạn cùng khóa anh tên là Tùng, cùng hai em brasil, một em tây ban nha, 5 đứa thuộc dạng dốt nhất tiếng anh nên học cùng nhau, học bên này đăng kí thoải mái, em có thể trò truyện với giáo viên bản địa miễn phí, lúc nào cũng được nếu họ rảnh, mà họ toàn giục tới gặp riêng họ để nói chuyện và họ chỉnh âm cho. Nhưng thú thật sáng ra ngoài 8h30, chiều về 5h30 có hôm 7h30, mệt chẳng muốn học ngoại ngữ. Mà nó lẫn lộn, phát âm cứ nhầm lung tung cả! Có lẽ năm nay thực tập dài anh sẽ ôn tiếng anh. Học ở đây chúng nó thi toeic toàn 900, mình test thử may thế quái nào cugx được 450, hehe. Nhưng không có 750 thì không lấy bằng được, thế mới khổ:(
công nhận là tiếng anh vs tiếng pháp nó cứ na ná nhau (theo kinh nghiệm n- nhân nói vs e vậy:d) Trường a lấy điểm toeic cao nhỉ, như bên bách khoa chỉ cần 450 là k phải học j nữa rồi, thế mà vẫn còn chật vật. ah thầy e cho cái link này để học phát âm , a thử xem có dùng dc k hehe
http://www.uiowa.edu/~acadtech/phonetics...meset.html
Các bạn học tiếng pháp đâu rồi. Vào đây xem thế nào: tiengphaponline.com
Học tiếng pháp : http://tiengphaponline.com website chia sẻ tài liệu học tiếng pháp tới mọi người

Forum Jump: