KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

làm thế nào để vào lớp chất lượng cao
2 con 7 và 1 con 8 thì chắc đc rồi.Mà thôi em cũng chán CLC rồi,năm nay tuyển chọn kiểu khác,giành cho tất cả mọi người đi thi rồi vòng 1 sẽ chọn ra 50 người,sau đó gọi phụ huynh đến nói chuyện rồi thi tiếp vòng 2 là phỏng vấn,sau đó chọn ra 40 người.Lại mời phụ huynh đến tiếp,rồi thi phỏng vấn tiếng anh sẽ chọn ra 30 người.Nhưng kế hoạch bị phá sản vì số lượng sinh viên đăng kí vào thi vòng 1 là 70 người nhưng chỉ có 45 người đi thi,tức là đã qua luôn vòng 1 và về đến nhà chuẩn bị ôn thi vòng 2 là vừa :))=))
Mà cho e hỏi luôn là học bổng thì chỉ được 5 người đứng đầu thôi hay j vậy,đc tròn 3,0 nhưng vẫn lo vì bọn bạn bảo thế :-s
Tầm 20 ng trong lớp trở lên đc 3.0 hẵng lo e ạ.
Life isn't about waiting for the storm to pass...
It is about learning how to dance in the rain.

nhưng e vẫn ko biết cách xét học bổng khoa mình nó thế nào,người thì bảo kì 2 phải được 2,75 trở lên,người thì bảo 2,5 vẫn được,rồi còn bảo không giới hạn sinh viên được học bổng,chả biết nghe kiểu j :-s
2,5 trỏ lên là được nếu lớp có 2, 3 người trên 2,5. Nhưng nếu lớp có nhiều mem đc lớn hơn 2.5 thì lấy 5% số sv tổng số sv lớp xét từ cao đến thấp.
(20/07/12, 10:22)HungChu Wrote: 2,5 trỏ lên là được nếu lớp có 2, 3 người trên 2,5. Nhưng nếu lớp có nhiều mem đc lớn hơn 2.5 thì lấy 5% số sv tổng số sv lớp xét từ cao đến thấp.

nếu vậy một lớp 50 người thì chỉ có 2 người được học bổng à,sao ít vậy
(22/07/12, 12:43)hinhbong_langdu93 Wrote:
(20/07/12, 10:22)HungChu Wrote: 2,5 trỏ lên là được nếu lớp có 2, 3 người trên 2,5. Nhưng nếu lớp có nhiều mem đc lớn hơn 2.5 thì lấy 5% số sv tổng số sv lớp xét từ cao đến thấp.

15 % bạn ạ ! mình ghi nhầm hh
(22/07/12, 15:12)HungChu Wrote:
(22/07/12, 12:43)hinhbong_langdu93 Wrote:

15 % bạn ạ ! mình ghi nhầm hh

Giật cả mình :))
Học 1 năm, cố gắng phấn đấu thi vào lớp chất lượng cao. Nhưng vào đên nơi rồi thì đừng có đổ hết trách nhiệm cho các thầy cô rằng "E đã vào lớp này, và e đã đóng nhiều tiền như thế, thì các thầy cô phải đào tạo e thành chất lượng cao", vẫn phải cố gắng nhiều lắm tại vì lớp này có nhiều lợi ích nhưng cũng có cái dở:
lớp học ít sinh viên ==> mối quan hệ thầy trò dễ hơn, nếu bạn biết cách bóc lột thầy cô, thì các bạn sẽ thu được nhiều (vì các thầy cô rất nhiệt tình,những thầy cô dạy lớp CLC thường trẻ và có những cái nhìn mới mẻ trong cách giáo dục hay trong kiến trúc)
ở đây, bạn rất được quan tâm, ví dụ như, sau một đồ án, các thầy nhạn thấy bọn mình làm chưa tốt, thầy hỏi, thê rốt cục các em gặp vấn đề gì?... lúc ấy bạn được quyền phát biểu ý kiến của mình... và các thầy cô rất lắng nghe.... Như lần ấy, thầy Trung bảo: ok! buổi sau thầy Dũng chuẩn bị 1 buổi seminar về làm mô hình cho các e!!!
trang thiết bị đầu tư thì khỏi nói, năm sau sẽ còn tốt hơn nữa (có máy chiếu riêng => bạn được rèn luỵen nhiều kĩ năng thuyết trình và làm việc theo nhóm, có điều hòa, mùa he lên lớp làm đồ án thì phê lun, có bình nước nóng lạnh thoải mái ăn mì tôm hay uống trà, lúc phải lên lớp làm đò án tập trung, giải lao bon mình còn bật máy chiếu lên vả lũ xem phim)
tuần thể hiện đồ án, lên lớp tập trung có cái lợi , cái hại. Học hỏi được nhau nhiều, lớp cũng vui hơn, nhưng tuàn đồ án đi đi về về, ngại lém, buổi trưa ở lại cũng vật vạ, nhiều người nên cũng dễ mất tập trung.
lớp được tổ chức cho đi thăm quan 1,2 lần gì đấy, được sắp xếp cho nghỉ học nếu như có hội thảo quan trọng ( tham gia các hội thảo rất hay,bạn sẽ học được nhiều thứ lắm đấy, những diễn giả thường là những người nổi tiếng. Nhưng thỉnh thoảng cũng có những hội thảo mang tính quảng cáo, chán lém)
Cơ hội được học bổng toàn phần của khoa, các bạn sẽ được ưu tiên trước
yêu càu học tiếng anh, đồ họa. Năm của bon tớ, khoa tổ chứccho học toàn những nơi tốt nhất và đương nhiên là đắt nhất,không phải ai cũng theo được, học được một thời gian thì đuối không theo kịp nên cuối cùng bị phá sản, mong khoa sẽ rut kinh nghiệm, tại vì học tiếng anh, nhiều ng phải bắt đầu từ trình độ thấp để leo len 6.5 ielts, mà 5tr/ khóa ( đã giảm giá) thì bán nhà. mình mong khoa sẽ tổ chức học tiếng anh ở trừong với GV VN trước đã, đến luc tàm tạm thì cho đi học ở BC cho đỡ tốn. Chứ như bọn mình dở dang như này, thì tiền cũng mất, mà học được ít quá, đã bõ gì đâu, mà lịch học o BC phải thay đổi theo trường mình nên chất lượng cũng bị giảm sút.
Các thầy cô ưu ái nhiều nên sinh hư, bạn nên cẩn thận hư lúc nào không biết đâu ( cái này đặc biệt quan trọng, vì kinh nghiêm mình thấy ở lớp mình)==>> VÀ LỚP MÌNH LÀM KHÔNG TỐT, VÀ CÓ LẼ MỌI NGƯỜI KHÔNG TIN VAO CLC, như thế thật là sai lầm, vì tốt hay không là ở bản thân , và nguyên việc đánh mất cơ hội thôi đã là ngu ngốc rồi

NUCE PA KA CHIBossBoss
(04/07/12, 23:29)hinhbong_langdu93 Wrote: 2 con 7 và 1 con 8 thì chắc đc rồi.Mà thôi em cũng chán CLC rồi,năm nay tuyển chọn kiểu khác,giành cho tất cả mọi người đi thi rồi vòng 1 sẽ chọn ra 50 người,sau đó gọi phụ huynh đến nói chuyện rồi thi tiếp vòng 2 là phỏng vấn,sau đó chọn ra 40 người.Lại mời phụ huynh đến tiếp,rồi thi phỏng vấn tiếng anh sẽ chọn ra 30 người.Nhưng kế hoạch bị phá sản vì số lượng sinh viên đăng kí vào thi vòng 1 là 70 người nhưng chỉ có 45 người đi thi,tức là đã qua luôn vòng 1 và về đến nhà chuẩn bị ôn thi vòng 2 là vừa :))=))
Mà cho e hỏi luôn là học bổng thì chỉ được 5 người đứng đầu thôi hay j vậy,đc tròn 3,0 nhưng vẫn lo vì bọn bạn bảo thế :-s
Mình cũng thấy kiểu làm việc này trẻ con, chúng ta đã lớn , và khoa phải làm việc với mình chứ không phải bố mẹ mình. Bố mẹ thực sự muốn tốt cho mình, nên cái gì, sau mọt hồi maketing là à ừ. Chính vì thế mà việc chọn trung tâm tiếng anh đắt như cắ cổ mình chả biết tí gì, dã bị gọi đi học, phản đối kêu gào vô tác dụng. Thì ra trong hội phụ huynh có ông bà nào giàu có ( =.= ) gợi ý.... thế là ok ok ok. Nếu có cơ hội mình sẽ đà đảo
NUCE PA KA CHIBossBoss
Vậy học KDF có tốt không hả mấy anh, em tính vào học KDF nhưng mà tiếng Pháp thì là con số 0, tiếng Anh cũng gần như mù chữ =.=
Lớp Kiến Trúc Pháp Ngữ va lớp KDF có khác nhau ko hả các anh chị?
http://aplhk.cc/E_Urban_Design_Shangyu_C...nk-01.html

Forum Jump: