KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Suy nghĩ đẹp trong tình yêu...
(12/03/12, 14:49)nhoctk2015_paris Wrote:
(11/03/12, 23:19)t_su Wrote: Đã có rất nhiều cặp đôi như thế, người con gái có quá nhiều lý do để không chấp nhận nhưng lại chỉ cần 1 lý do có khi là quá.... "ngu ngốc" để đồng ý. :)
khó hiểu quá bác ạ.

Khi người ta yêu nhau => Người ta muốn được ở bên nhau, không muốn xa nhau.
Đôi khi không phải vì yêu, vì bất cứ lý do buồn cười nào đó thôi, người ta cũng có thể không muốn rời xa nhau, không muốn trở thành xa lạ.
Nhưng không giống môtip quen thuộc trong các câu chuyện là giả vờ yêu rồi yêu thật đâu. Thực tế nó không đơn giản chỉ có thế, còn lắm cái éo le.
Giống như một người nói...tìm người yêu trước hết là tìm người tri kỷ...Có thể chưa yêu nhau nhưng đã có cảm giác muốn gắn bó, không muốn rời xa...tất cả nếu không thử thì không bao giờ hiểu được tại sao và chuyện gì đã diễn ra. :D
Bình minh ló rạng

90% con gái chưa yêu ngay khi nhận lời yêu một ai đó
nhưng ...
càng ngày con gái càng yêu con trai nhiều hơn
nhưng càng ngày tình cảm của con trai dành cho con gái càng nhạt dần
.........gió của ngày mai.....
......thì ngày mai sẽ thổi....
(17/03/12, 00:30)Bất cần đời Wrote: 90% con gái chưa yêu ngay khi nhận lời yêu một ai đó
nhưng ...

em thì thấy ngược lại bác à
Sống chậm lại , nghĩ khác đi và yêu thương nhiều hơn.....Love
Suy nghĩ đẹp trong mấy chuyện này đi các bạn. :x
Đã là của nhau thì sẽ vẫn là của nhau dù có như nào :X
Certainly there are obstacles in our path, it can't be denied. But where there's a will, there's a way, and I don't doubt we'll succeed in the end.DeuDeu
Chúng ta yêu nhau chứ chúng ta không bán thân cho nhau Doubt
Ðã héo lắm nụ cười trong mộng
Ðã mờ mờ lắm, bóng thân yêu
Ðã lam tím cả cánh chiều
Trong hồn lặng đã hiu hiu mộng tàn.
Không biết mọi người thế nào chứ Su thấy ... rất tự do. Ngày trước cũng có yêu đấy, yêu nhiều ấy chứ. ^^ Mới đầu cũng nhận lời... để cho họ thích mình, tức là vẽ đường cho hươu chạy rồi đấy, sau yêu nhau rồi thì thấy họ càng yêu mình hơn, nhưng thời gian trôi qua, có cái gì đó... mất tự do và... không thấy được yêu chiều như ngày trước nên... bỏ. Âu cũng là cái duyên. :-j Sau cũng yêu thêm rồi đấy, lúc đầu cũng là trò chơi cả. (Haa Cái số mình toàn chơi bời). Mà đã là trò chơi thì có bao giờ lại là vĩnh viễn được. :-j Chuyện mở đầu như thế nào là một chuyện nhưng diễn biến ra sao thì còn tùy thuộc vào thái độ nhìn nhận và cách cư xử của mọi người. Với bản thân mình thì chẳng bao giờ muốn những gì đã thuộc về người khác hay không phải của mình. Cố gắng thì tất nhiên là cố gắng hết mình rồi, nhưng không bao giờ cướp giật hay xin xỏ. :-j Không thích cái câu : hạnh phúc là tự mình giành giật lấy. Bản thân mình có hạnh phúc hay không thì tự mình tạo ra. ok, nhưng đừng cố giành giật làm gì, riêng cái việc cố thế nào để có được hạnh phúc đã là bất hạnh rồi. Quá khứ là điều không thể thay đổi nên không hề hối hận. Còn hiện tại và tương lai cơ mà. :-?? Bây giờ? Nghĩ thoáng một chút, họ mà nhận lời làm người yêu mình thì có nghĩa là họ đã cho mình cái cơ hội làm cho họ yêu mình. Bằng cách nào à? Mình có những gì? Nhiều chứ, mình đâu phải là người vô sản. Nếu vô sản họ đã chẳng đánh cuộc với tình cảm của họ để yêu mình. :-j Còn những người độc thân, chưa yêu hay yêu rồi mà không được đáp lại, những người vừa đánh mất hạnh phúc của mình? Tìm lại hạnh phúc đi các bạn vừa đánh mất, cố gắng hết mình nhưng có nên tìm lại bằng mọi cách? Cái này tùy suy nghĩ từng người rồi. :D Một cánh cửa đóng lại cũng có nghĩa là một cánh cửa khác mở ra. Thế giới bao la lắm. Mình đang độc thân? Thế thì còn chờ gì nữa. Mình có nhiều thế cơ mà. Những một- trái- tim cơ đấy.. 15 Thay vì cứ dõi mắt theo một bóng hình lờ mờ không rõ ràng, thử để ý một chút sang những người khác, thế nào cũng có một chàng trai (hay 1 cô gái) đang nhìn mình. Cứ hạnh phúc đi đã, mặc kệ là họ nhìn mình vì răng mình dính rau hay áo mình bị thủng.... ;]
một câu chuyện thật cảm động và ý nghĩa
(17/03/12, 00:30)Bất cần đời Wrote: 90% con gái chưa yêu ngay khi nhận lời yêu một ai đó
nhưng ...
:-j Tình yêu vốn không có quy luật gì mà. Nếu tình cảm con gái càng ngày càng nhiều hơn, đó là do thói quen, quen có ai đó quan tâm che chở, quen được quan tâm ai đó...Nếu tình cảm con trai nhạt dần, đó là do lúc đầu cảm giác tò mò, muốn khám phá và chinh phục mọi thứ, rồi khi vỡ ra thấy bớt dần hứng thú.
Mình thì vẫn nghĩ những quy luật ấy rất tầm thường, và mình không chấp nhận thứ tình yêu kiểu đó. Có điều, cuối cùng mình vẫn phải lấy chồng. =) Nhưng mình sẽ không sống chung với ai yêu mình ít hơn mình yêu họ. :D
Bình minh ló rạng

Ngủ sớm, nghe nhạc. Lâu lắm rồi mình mới nghe nhạc lúc đêm khuya, và rồi nó làm mình nghĩ về những con người...về bạn ấy, về người ấy, về anh họ,...trùng hợp là mình chỉ toàn nghĩ tới những người con trai mình quen và từng thân trước nay. Và cũng lâu lắm rồi mình muốn viết, cảm giác như sẽ không ngủ yên được nếu chưa bật dậy viết, viết một cái gì đó cho...cho tình yêu.
Khi mình thấy tấm ảnh bạn ấy vòng tay ôm bạn gái, mình vui như khi chính mình được đứng trước người yêu mình. Cuối cùng thì bạn ấy cũng hạnh phúc như mình từng mong muốn nhiều năm, ít nhất là mình có thể cảm thấy rõ điều ấy, và thấy hài lòng. Đó là người đầu tiên nói với mình: "Tình yêu làm con người trở nên ích kỷ hơn." Lúc đó mình không tin, vì tới thời điểm ấy, mình chưa từng ích kỷ. Mình nói:" Nhưng cũng có người trở nên cao thượng hơn chứ". Và rất nhỏ nhưng mình đã nghe được câu đó, rằng: "Chỉ đúng với mày thôi."
Mấy năm sau, mình yêu. Và đúng là khi được yêu, nhiều khi mình trở nên ích kỷ thật. Có thể tin bạn ấy đã nói không sai.
Nhưng mà rõ ràng chẳng bao giờ hoàn toàn đúng.
Đến bây giờ, mình không hiểu tại sao mình lại có được tình yêu như mình đang có. Nhưng có lẽ quãng thời gian này, mình nhận thấy và trân trọng nó nhiều hơn bao giờ hết. Khi nhìn thấy anh nói cười, thấy đôi mắt anh ánh lên sự hào hứng về mỗi câu chuyện anh nói, ánh lên niềm vui thích và tự tin, mình biết mình đã làm đúng, đã không còn là ánh mắt buồn bã thất thần ngày trước.
Trong tưởng tượng của mình trước kia, tình yêu nghĩa là cái gì đó, rất thiêng liêng và rất đẹp. Nhưng khi bắt đầu chạm tay vào nó, những mơ tưởng của mình lại vỡ vụn. Cái nắm tay đầu tiên, nụ hôn đầu tiên...không ấm áp hp như lẽ ra phải vậy với hai người yêu nhau. Ngày hôm đó là ngày mình đã chưa bao giờ quên, ngày mình đã muốn dừng lại ngay khi vừa mới bắt đầu.
Giờ cảm thấy may mắn vì mình đã không làm thế.
Mọi người vẫn nói mình ghê gớm và khó tính hơn khi bắt đầu yêu. Phòng 8 đứa, mình là một trong những đứa rất hạn chế và hầu như không gây cãi vã căng thẳng với ai. Với mọi người xung quanh cũng vậy, nhiều người nghĩ mình hiền, vì mình sợ khi người ta không kiềm chế được và nói những điều không phải, làm những việc không đáng. Nhưng với anh mình lại đã luôn làm thế. Cãi vã giận dỗi nhiều hơn bất kỳ đôi yêu nhau nào. Nhiều khi mình muốn xới tung mọi thứ lên, muốn phá vỡ sự im lặng gỗ đá và vô tâm của anh. Mặc dù chẳng được gì khác ngoài làm tổn thương. Cũng với anh, mình khó kiềm chế khi căng thằng. Đến giờ hồi tưởng lại, có lẽ mình đã hiểu tại sao. Mình có thể hiểu rõ hơn về bản thân, và cả về anh. Và cũng biết điều gì là nên, điều gì không nên. Và cảm nhận được niềm hạnh phúc khi nhìn anh vui vì những đam mê của anh.
Đã đến lúc quên đi ngày đầu tiên ấy, sẽ không còn buồn, không còn thấy sợ khi có ai hỏi về nó, đến lúc quên đi những gì không vui. Vì khi nhắm mắt lại, mình chỉ còn nhìn thấy nụ cười ngộ nghĩnh của anh, thấy đôi chân xoay xoay nhảy nhót, thấy ánh mắt đã thật khác khi nhìn mình, nhìn mọi thứ xung quanh.
Sau nhiều năm, mình đã không còn là con bé luôn mơ mộng và thui thủi một mình, khóc một mình, hi vọng một mình, mơ ước một mình, sợ hãi một mình...Mình đã khác. Nhưng có một điều khiến mình giống và vẫn chính là con bé hồi ấy, đó là cái suy nghĩ...tình yêu là gì đó thật thiêng liêng, thật kỳ diều, thật lạ khi hai người có thể yêu nhau. Giữa bao nhiêu người, rồi mỗi người sẽ nhận ra người mình muốn đi cùng...
Và những người mình yêu quý, những người mình mong họ hạnh phúc thì chắc chắn rồi cuối cùng họ sẽ hạnh phúc. Đó là niềm tin chẳng bao giờ có thể mất đi dù thế nào.
Cảm ơn nhớ! Tình yêu...
Bình minh ló rạng

Suy nghĩ đẹp trong tình yêu...: " Cuối năm chúng mình lấy nhau nhá :x"
Sóng gió ơi ngủ yên
Con tim ơi cũng xin ngủ yên
(20/03/12, 12:15)Sầu Wrote: Suy nghĩ đẹp trong tình yêu...: " Cuối năm chúng mình lấy nhau nhá :x"

Nói với thằng Thắng ấy, đừng nói với anh Milu nhà hàng xóm :-L
Boss Boss Boss
Mình thích cảm giác bị bó buộc hơn là được thả dông ,mà thả cái là hư ngay :-s Yêu cũng là một cách để đưa mình vào khuôn khổ ,để biết chăm sóc người khác ,biết suy nghĩ cho người khác ,biết có trách nhiệm hơn và biết mình người lớn hơn.
Cái hồi là học sinh cấp 3 sợ yêu lắm ,vì mình vẫn là một đứa hay đong đưa và thích là chỉ thích zai đẹp và trẻ thôi.Hồi đó toàn tăm tia mấy em lớp 10 lớp 11 46 nghĩ lại cũng thấy vớ vẩn làm sao ý .
Lên đại học rồi không hiểu sao mình lại có suy nghĩ khác hẳn ,1,2 năm giúp mình nhận ra rằng đi tìm tình yêu thì điều kiện gì cần phải xếp hàng đầu. Nhưng 4 năm đại học ấy cũng chả tìm được cho mình một người tâm đầu ý hợp .Bắt đầu nung nấu một ý định xa vời .có thể là vượt biên ,nhưng đó cũng là lúc người ấy xuất hiện, mình cảm thấy như đó là số phận sấp đặt và mình hài lòng với nó. anh bảo : "có phải vì anh mà mọi ước mơ của em đều không thực hiện được không? " Mình chỉ cười và nói : "em muốn lấy chồng hơn là muốn du học " :)) hài v~ ....dù sao thì cuộc sống bây giờ tốt và chiều lòng người :X chưa dám nói điều gì xa vời hơn.Giờ chỉ muốn giữ một tình yêu đẹp và mong một happy ending thôi ;))
I lack of emotions, I can't love or feel empathy Hix
(21/03/12, 12:27)chibi Wrote: Mình thích cảm giác bị bó buộc hơn là được thả dông ,mà thả cái là hư ngay :-s Yêu cũng là một cách để đưa mình vào khuôn khổ ,để biết chăm sóc người khác ,biết suy nghĩ cho người khác ,biết có trách nhiệm hơn và biết mình người lớn hơn.
Cái hồi là học sinh cấp 3 sợ yêu lắm ,vì mình vẫn là một đứa hay đong đưa và thích là chỉ thích zai đẹp và trẻ thôi.Hồi đó toàn tăm tia mấy em lớp 10 lớp 11 46 nghĩ lại cũng thấy vớ vẩn làm sao ý .
Lên đại học rồi không hiểu sao mình lại có suy nghĩ khác hẳn ,1,2 năm giúp mình nhận ra rằng đi tìm tình yêu thì điều kiện gì cần phải xếp hàng đầu. Nhưng 4 năm đại học ấy cũng chả tìm được cho mình một người tâm đầu ý hợp .Bắt đầu nung nấu một ý định xa vời .có thể là vượt biên ,nhưng đó cũng là lúc người ấy xuất hiện, mình cảm thấy như đó là số phận sấp đặt và mình hài lòng với nó. anh bảo : "có phải vì anh mà mọi ước mơ của em đều không thực hiện được không? " Mình chỉ cười và nói : "em muốn lấy chồng hơn là muốn du học " :)) hài v~ ....dù sao thì cuộc sống bây giờ tốt và chiều lòng người :X chưa dám nói điều gì xa vời hơn.Giờ chỉ muốn giữ một tình yêu đẹp và mong một happy ending thôi ;))
Trước tiên là chúc mừng chị, thứ hai là tự hỏi không biết còn bạn nào trong 4rum có ý định vượt biên để tìm một nửa của mình không:")! Táo bạo thật! haha

"Đời thay đổi khi mình đổi thay"
Một khoảng thời gian để học được rất nhiều điều - cả tốt và không tốt:
- Học được rằng không nên đặt ra 1 mẫu người lý tưởng trước khi yêu.
- Học được cách chấp nhận mọi thứ không có gì là hoàn hảo, tình yêu thực tế chẳng bao giờ như các cảnh trong phim Hàn.
- Học cách vui vẻ nhận về và cho đi nhiều hơn thế.
- Học được cách quan tâm, lo lắng và chờ đợi một người.
- Học cách tự làm mình vui khi lỡ bị bỏ rơi.
- Học được cách tự tin ở mình và tin tưởng người khác.
- Học được cách viết câu "You're too busy?" để an ủi bản thân thay vì nghĩ về những điều tồi tệ.
- Học được cách tha thứ cho người khác và tự tha thứ cho bản thân.
- Học được cách làm tổn thương người khác thay vì cứ tự nhận hết nỗi đau cho riêng mình.
- Học cách nói dối người khác thay vì những lời nói thật lòng.
- Học cách hỏi mình đã bao giờ thực sự trân trọng những gì mình đang có??
- Học cách nghĩ rằng người ta không xứng đáng với tình cảm của mình dù suy nghĩ đó đúng hay sai, đơn giản chỉ là để dễ quên đi.
- Học cách đối mặt thực tế thay vì trốn tránh.
- Học cách hỏi "Ta muốn gì?" thay vì hỏi người khác muốn mình làm gì.
- Học được cách chọn lọc và tổng hợp những kí ức vui để sống tiếp và sống tốt.
- Học cách bằng lòng với cuộc sống hiện tại.
...
- Học cách tự hỏi bản thân rằng mình thích, cần, muốn, khao khát tình yêu hay thực sự là chẳng gì cả???
Rock

Forum Jump: