KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Svxd.com_ Nơi tình yêu bắt đầu! :x
mà dạo này forum lèo tèo quá , chắc topic này hem phát triển đc rồi =((
Độc thân .
Êu , đọc lại mấy bài này ngượng thế :")
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Tôi không ngần ngại khù khờ yêu em !
(30/10/12, 16:53)hoasung Wrote: mà dạo này forum lèo tèo quá , chắc topic này hem phát triển đc rồi =((

Tàu ngầm anh ạ ^^
sao tình yêu của mình tại mảnh đất này chưa nảy nở nhỉ
Sống sao cho đời nó chán mình :D
Nảy trên cát á ? Chờ xương rồng hay bao báp cổ thụ nhé !
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Một cô gái kĩ thuật thì luôn vụng về....
Và...Không níu kéo anh nữa.
Hạnh phúc nhé!
Nhạt nhòa!...
[Image: c37b96b8.gif]
Em đã định viết nhiều thật nhiều những gì muốn nói với anh nhưng hôm nay thêm một lần anh bỏ em lại nên em chẳng còn tâm trạng và cảm xúc mà viết nữa.
Hôm nay là tròn 3 năm ngày anh và em bắt đầu nói chuyện, 1 năm 11 tháng ngày bắt đầu yêu. Cũng khá lâu đấy anh nhỉ? 23 tháng nhưng có đến 14 tháng xa nhau, và phía trước còn ít nhất 7 tháng nữa, đúng là vẫn thường xuyên Skype nhưng gần ngay trước mặt mà xa thì vẫn tít tắp, lắm lúc em bực mình kinh khủng.
Em đã nhiều lần suy nghĩ lắm rồi, đã đủ hiểu nhau chưa mà quyết định sẽ gắn bó cả cuộc đời? Bao nhiêu lần bực dọc, thậm chí em nói những câu không ra gì với anh nhưng cũng không phủ nhận em nhớ anh, cảm thấy rõ rệt mình yêu anh và cần anh đến như nào. Nhưng, như vậy đã đủ chưa ạ?
Anh nói nếu anh về muộn anh sẽ nhắn tin cho em, đến giờ em vẫn chưa thấy gì cả. Comme d’habitude. Nên vui hay buồn khi mà em đã quen rồi?
Thực sự, có những lúc em đã muốn dừng lại nhưng rốt cục vẫn không, hay chưa thể buông tay được. Em từng hỏi chị cùng phòng em: “Tình yêu thật sự có kết thúc tốt đẹp không hả chị?” – “Có chứ!” – (Cười) Không chị ạ, tình yêu thật sự chẳng bao giờ kết thúc cả.”. Thời gian rồi sẽ cho anh và em câu trả lời về chuyện hai đứa. Dù như nào, cám ơn anh vì những gì anh mang đến cho em, những lúc vui để thấy yêu thật ý nghĩa, những lúc buồn để nhớ và lại vun đắp, mong tìm lại được hạnh phúc.
Ngày hôm nay, với em, thật đặc biệt, cảm ơn Svxd vì đã cho em quen anh !
Không có gì là mãi mãi, kể cả nỗi buồn cũng thế.

Em đã tưởng sẽ không bao giờ mất anh, dù em có làm gì nói gì quá đáng tới đâu, dù anh có muốn như thế. Nhưng cuối cùng vẫn sẽ đâu vào đấy. Cũng có thể đấy là quả báo với em.

Anh không giống người khác, không khiến em thích từ cái nhìn đầu tiên, ánh mắt đầu tiên, nụ cười đầu tiên, không khiến em luôn luôn ao ước có thể làm quen, có thể nói chuyện nhiều hơn. Em đã không có những cảm xúc lung linh ấy. Anh hồi đó với em cũng không phải là đẹp, lần em thấy anh đẹp nhất lại là lần đầu gặp lại mà không dám chào. Nhưng anh giúp em quên họ và anh đã lại gần em. Đấy vẫn là 1 điều rất tuyệt. Em chỉ tiếc mình đã không yêu anh sớm hơn để có thể tận hưởng niềm vui nhiều hơn. Giá mà anh là đầu tiên, đầu tiên của đầu tiên.

Cách duy nhất để có thể quên sạch sẽ một người là khi đã yêu một người khác. Nhưng em sẽ không làm như vậy với tc này, cũng không muốn cố gắng quên anh. Như thế dễ chịu hơn.

Em muốn nhìn thấy anh thêm 1 lần nữa, nhưng cuối cùng cả việc đơn giản nhất là nhìn 1 lần em đã không làm được. Dù là nhìn lén nhìn thoáng qua em cũng không dám. Đôi lần em nhớ anh quá, em nghĩ mình có thể theo đuổi anh giống như cách 1 chàng trai thường theo đuổi 1 cô gái. Nhưng khi mục tiêu xuất hiện, thì em vẫn chỉ là 1 đứa con gái, tim đập chân run và em biết mình không thể làm gì. Dù có cố gắng thay đổi ngoại hình 1 tí, có thử bôi chát 1 tí, nhưng vẫn sợ những thứ ấy không che giấu được suy nghĩ của mình, nỗi thất vọng của mình. Điều duy nhất em làm được cho anh bây giờ là không xuất hiện trước anh nữa, có lẽ anh muốn như thế, và cũng để cho an toàn. Nhưng em không dám chắc quyết định này sẽ có giá trị lâu.

Em sợ cảm giác nhớ một người của ngày xưa, giống như yêu cái bóng của họ. Sợ cái gì mất đi rồi mới thấy muốn có hơn lúc nào hết. "Cô sẽ đưa được chú P về cho con", em đã nói thế đấy. Nhưng nó bảo: Chú đi xa rồi, xa tít tận đằng kia kìa, thế làm thế nào bây giờ? Chú không thèm chơi với cô nữa đâu, chú chỉ chơi với em Tít thôi. Hình như nó cũng biết anh đi xa đến mức nó sẽ không bao giờ gặp lại anh, thế mà em còn không biết bằng 1 đứa trẻ.

Em đã luôn đối xử không tốt với anh, luôn giận dỗi cáu gắt, luôn xuất hiện trước anh với bộ dạng xấu xí khó chịu nhất. Em đã chờ 1 nụ cười mà không biết nụ cười ấy cũng chờ em cười trước. Mình luôn bị lạc nhịp, trong mọi hoàn cảnh. Điều mà em nhận ra là sau này không được đối xử với ai bên cạnh mình như vậy nữa, phải luôn cười nhiều hơn vui vẻ nhiều hơn. Nhưng em lại thích cảm giác được khóc khi có anh, nó dễ chịu hơn những ngày khóc 1 mình rất nhiều. Cảm ơn anh, cảm ơn những gì anh đã làm cho em, dù có lúc em gạt nó đi mạnh tay giống như vứt một chiếc bánh mì trứng rất ngon vào gốc cây, cảm ơn anh đã từng đợi em dù biết có thể em không dừng lại.

Đôi khi em cũng phải hiểu như vậy đã là đủ. Dừng đúng lúc mới là đẹp. Nhưng em vẫn muốn hơn thế, vẫn muốn :chongmong: vào những người nghĩ rằng mình không thể yêu nhau lâu hơn, vào cái thực tế luôn muốn cminh là không hợp không hợp không thể không thể... Vẫn muốn không phải quên một người. Bây giờ chỉ có 2 người thấy tiếc nuối (1 vì thấy anh đẹp trai, 1 vì anh biết câu cá cho nó xem) và 1 người luôn ủng hộ, nhắc nhở em không được bỏ cuộc dù chỉ là trong suy nghĩ thôi cũng được. :))

Em cũng hiểu nên để anh được đi con đường không có em, cũng hiểu hết mà. Chỉ là mỗi khi nhớ anh thì sẽ bất chấp những cái khác.
Quãng thời gian 1 người bỗng dưng trở thành xa lạ bao giờ cũng là khó chịu nhất. Anh phải sống thoải mái hơn. Đấy là điều duy nhất để em yên tâm mình không buồn vô ích.
Không có gì là mãi mãi, chỉ có những khoảnh khắc là mãi mãi thấy ấm lòng khi nhớ lại. Không có hp ở cuối con đường, chỉ có những đoạn đường đã từng được hạnh phúc. Mong rằng cuối con đường em sẽ là bình an như ý muốn.

...khi biết yêu giấc mơ là nơi bắt đầu...
Bình minh ló rạng

:-w ko nên viết ở svxd.com !
Nói thì hay nhưng làm thì đc bao nhiêu ? Nói ra đây, đàn ông thì lại hay mủi lòng khi làm phụ nữ mình yêu buồn , nhất lại là cái thằng mau nc mắt nhất cái forum này . Rồi nỗi đau, sự phiền muộn ,ức chế ...lại xuất hiện và a/h tới c/s. Ít nhất là lúc này thì ko, viết ra đâu đó hay viết cho con Su nó đọc thôi .
ít ra thì cũng để thằng bé nó bình yên 1 thời gian mà làm những việc nó đã làm ko đến nơi đến chốn . Nó đã đi chậm so với bạn bè rồi . Mà ở hc nó không đc phép chậm hơn nữa đâu . Và cũng cần thời gian bình yên , 1 khoảng lặng đủ dài để nhẹ lòng nhìn lại tất cả . Nếu đã là số phận và t/y lại còn thì kiểu gì cũng sẽ tìm đến được với nhau .
Mà 2 cái đứa này , chia tay nhau cũng tốt , hợp thì cũng được ,nhưng giống nặn 3 cây , 2 cây đầu lên 2 con 9 . Chân bài xấu , nặn con 2 và con Át hơi khó . Nhưng nếu nặn ra được thì bài cũng to =))

p/s :
Con Trâm lạm quyền vừa thôi nhé :| Forum là Forum , đừng có làm bậy !
Tao làm admin mà chwua bao giờ dùng quyền admin để làm mấy cái trò cho chuyện riêng đâu !
Biết tính chú rồi đấy , càng thân thì càng ko có ưu ái chỗ tập thể , nói trước đấy . Vừa phải thôi !!!
svxd.com càng ra cái bãi tha ma thì admin lại càng soi nhiều . Những thứ ngược đời luôn tồn tại ở đây nên nó mới sống dặt dẹo được cả 1 thập kỉ ! Nhớ đấy .
Độc thân .
Đã cố rất nhiều, mong mọi chuyện sẽ tốt đẹp, bởi lẽ không dễ dàng để tạo cho mình 1 cái viễn tưởng lớn như vậy...
Nhiều lúc muốn òa khóc nhưng vẫn cười với ý nghĩ : câu chuyện đang dần có hậu mà :X
Nhạt nhòa!...
[Image: c37b96b8.gif]
(17/12/12, 16:18)hoasung Wrote: :-w ko nên viết ở svxd.com !
Nói thì hay nhưng làm thì đc bao nhiêu ? Nói ra đây, đàn ông thì lại hay mủi lòng khi làm phụ nữ mình yêu buồn , nhất lại là cái thằng mau nc mắt nhất cái forum này . Rồi nỗi đau, sự phiền muộn ,ức chế ...lại xuất hiện và a/h tới c/s. Ít nhất là lúc này thì ko, viết ra đâu đó hay viết cho con Su nó đọc thôi .
ít ra thì cũng để thằng bé nó bình yên 1 thời gian mà làm những việc nó đã làm ko đến nơi đến chốn . Nó đã đi chậm so với bạn bè rồi . Mà ở hc nó không đc phép chậm hơn nữa đâu . Và cũng cần thời gian bình yên , 1 khoảng lặng đủ dài để nhẹ lòng nhìn lại tất cả . Nếu đã là số phận và t/y lại còn thì kiểu gì cũng sẽ tìm đến được với nhau .
Mà 2 cái đứa này , chia tay nhau cũng tốt , hợp thì cũng được ,nhưng giống nặn 3 cây , 2 cây đầu lên 2 con 9 . Chân bài xấu , nặn con 2 và con Át hơi khó . Nhưng nếu nặn ra được thì bài cũng to =))

p/s :
Con Trâm lạm quyền vừa thôi nhé :| Forum là Forum , đừng có làm bậy !
Tao làm admin mà chwua bao giờ dùng quyền admin để làm mấy cái trò cho chuyện riêng đâu !
Biết tính chú rồi đấy , càng thân thì càng ko có ưu ái chỗ tập thể , nói trước đấy . Vừa phải thôi !!!
svxd.com càng ra cái bãi tha ma thì admin lại càng soi nhiều . Những thứ ngược đời luôn tồn tại ở đây nên nó mới sống dặt dẹo được cả 1 thập kỉ ! Nhớ đấy .

Lạm quyền cái gì? Toppic này là cháu mở ra, cháu có quyền đóng nó lại đấy! Nếu ở cái svxd.com này cháu không tìm thấy khoảng riêng cho mình thì cháu cũng không ở lâu đến thế đâu! Admin à, chú đưa cháu lên làm Mod mà, nếu thấy cháu không phải thì gỡ ra đi, nếu cháu vi phạm quá đáng thì ban nick đi.
Xin lỗi cháu không thể làm vừa lòng chú được. Cái gì cũng muốn theo ý mình là sao hả? Cháu cứ viết đấy! :-w Cháu không phải để chú sắp đặt và điều khiển nữa đâu nhé!
Bình minh ló rạng

..............< vote câu cuối. hú hú :nhay: :nhay: >
Dễ là khi làm tổn thương một người ta yêu thương,
Khó là khi chữa lành vết thương đó
làm sao , ai sắp đặt và điều khiển ? tao chỉ nói với tư cách là 1 ng bạn của thằng P và là 1 người quen của cả 2 đứa không muốn thấy thế . Cứ coi là 1 lời khuyên đi, nghe hay ko thì ko quan trọng . Và nên nhớ gần 2 năm rồi tao ko có rảnh !
Mày đã hết cái điều ấy ở tao từ lâu rồi ! tao chỉ nói cái gì liên quan tới diễn dàn này , topic này làm sao mà khoá vào ? mày nghĩ mày mở ra thì có quyền đóng nó ? =))
Thật nực cười với cái kiểu văn hoá tập thể của công chúa !
mày có ý nghĩ này thật ? làm trò vừa thôi !
Viết thì cứ viết , muốn bôi vẽ gì lên forum cũng đc , tự ý khoá topic thì đừng có trách !
lạm quyền nhí nha nhí nhố , ban nick thì vi phạm quá đáng ko tao ban thì ai ban ? còn tao là admin duy nhất xin đc ban cũng đéo bao giờ ban !
làm gì thì làm , đừng có tự tách mình ra cho đặc biệt , bản thân tao ghét điều ấy , và điều ấy cũng ko đc xảy ra ở đây . Như nhau hết !

Đấy , viết gì viết đi , đừng để tao có lí do để động vào . kể cả mày có nói trong NK là ko hài lòng về admin , khó chịu sao cũng đc, đấy là việc của cá nhân . Nhưng lần cuối tao nhắc chuyện lạm quyền vì sự ích kỉ mà a/h tới cả ng khác . ích kỉ mà chả liên quan tới ai , tặc lưỡi cho qua đc, nhưng th này thì đừng có vớ vẩn !

Còn mày thích thách thức tao, thử del topic này ,xem tao làm gì biết ngay ! :|
ảo cmnr !
Độc thân .
Này, chú đang nổi cáu vì cái gì đấy! Nếu chú muốn bảo vệ em chú thì cháu cũng muốn thế, cháu không làm được gì hại đến ai cả.
Còn nếu chú muốn bảo vệ diễn đàn thì cháu cũng không làm gì để diễn đàn méo mó đi.
Nếu là vì bản thân mình thì chú cũng ích kỷ rồi nhé
Đừng có vô lý quá đáng, rõ ràng chú không phải thế!
Đừng phán xét về cháu quá nhiều, cháu rất ghét như thế, dù từ bất cứ ai.
Chú cũng hết cái điều ấy ở cháu lâu rồi!

Bình minh ló rạng

Buồn cười nhỉ , diễn đàn này có cái nguyên tắc bất thành văn là tôn trọng mọi cảm xúc của người khác từ trước đến nay cơ mà nhỉ ? Thế nên đừng bảo người ta phải viết gì viết ntn ? Cũng càng đừng cấm người ta viết !
Tóm lại , người khác viết gì : Miễn bình luận và cũng đừng khóa bất kỳ cái topic nào có ý nghĩa với thành viên .
Cơ mà lâu quá nó ảm đạm cãi nhau tí cũng vui :))
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ

Forum Jump: