KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Svxd.com_ Nơi tình yêu bắt đầu! :x
đều có dụng ý cả . Đôi khi phải kìm chế ,gạt sự mong muốn nhất thời để sự chắc chắn được thật sự chắc chắn và mang tính dài lâu :t Bạn ko nên bắt một chú mèo con còn bé tí rồi thay mẹ nó nuôi nó , hãy để nó cứng cáp thêm đã :nhay:
Nếu có thể tự bảo vệ mình trước khi có người bảo vệ , ấy là cái tốt và ko phụ thuộc . Sự phụ thuộc quá mức ko tốt . Đi qua 1 cột mốc rồi quay lại lựa chọn ấy mới là ko hề ngẫu nhiên :)) Tình cảm phải có "ko thế này sẽ thế khác " mà vẫn ko đổi , chứ đừng ko thể khác . Sự tất yếu hạn chế rất nhiều chiều dài của tình cảm :")
ô hô hô ... đừng áy náy gì cả , đó là cái muốn nhìn thấy cơ mà :*
Nhưng e dễ bị a/h , bên cạnh a mà lại còn dễ bị ảnh hưởng thì ... a sẽ điều chỉnh dùm 19
Đừng , nếu cảm thấy hối hận nghĩa là e tin tưởng , a ko muốn thế lúc này . Anh thích mục đích phải kiễng chân mới tới dù a đã 1m80 :")
Độc thân .
chỉ là không có duyên với trai svxd.com thôi :D
I lack of emotions, I can't love or feel empathy Hix
duyên ư?ai nói trước được chữ duyên,có thể giờ chưa tới nhưng biết đâu sẽ đến trong 1 ngày ko xa!!!:D
Haizzzz, có tận 2 mối tình bắt đầu từ cái 4rum này. Một mối tình buồn và điên dại. Một mối tình dang dở, kết thúc lãng xẹt, đơn giản 2 đứa chia tay nhau nhưng chẳng nói lời chia tay, cứ lẳng lặng mà xa nhau. Giờ đã khác xưa, chẳng còn muốn kể lại nữa, mà thôi, lại cắt mạch vui của các bạn rồi!
-Nếu thế giới quanh em đang sụp đổ
Đừng xa cách anh
Anh sẽ mang những hơi ấm về
Để thiên đường đó sẽ mãi luôn ở lại
Nếu thế giới quanh em không tồn tại
Chỉ cần anh có em-
hoanglan thì chưa có chuyện nào thành với trai XD cả nhưng nói thật là khá có duyên :)

Ngay từ khi mới vào diễn đàn, HL đã có ý định tìm kiếm 1 người quen đang học Cầu đường năm cuối. Ngày đó anh từng là gia sư Hóa cho HL cuối năm lớp 12. Sau nghĩa thầy trò thì quý mến nhau nên chơi như anh em :D Hồi mới sang TQ ko có cách nào liên lạc được, cứ hy vọng biết đâu vào đây tìm được để thi thoảng hỏi thăm nhau. Những lần về phép thì vẫn gặp nhau. Lần nào mình cũng đòi đi ăn kem Tràng Tiền :") Anh đều chiều cho đến một lần anh mếu máo bảo "Đổi món khác được ko em?" =))

HL nhớ mãi một lần đi ăn kem xong, lúc đèn đỏ dừng ở ngã tư Tràng Tiền-Đinh Tiên Hoàng a bỗng nhiên hỏi em có muốn đi một vòng Hồ ko. Lúc đó quá bất ngờ nên lúng túng chưa biết trả lời sao thì đèn xanh. A ko đợi HL tloi nữa mà rẽ phải luôn, cho mình đi chầm chậm vòng quanh hồ :)

Giờ nhìn lại vẫn thắc mắc có phải ngày đó anh thích mình ko :D
Khỏi ký!
chắc cũng có ý đấy,nhưng chưa dám nói vì sợ đối phương ko thích thôi :D
___________Signature of l0v3bjrd_stupjd _________________
Cho dù e có đc tái sinh 1 ngàn lần[Image: 30.gif]. Cũng k tim đc 1 ai giốg a[Image: 60.gif].Vì a đã cho e những j e muốn có....
.....RoyaL-CrystaL ( Alvin )....[Image: 3.gif]
Nhìn thấy anh ra ngồi bên ngoài, mình đã vội quát vì cứ nghĩ ngồi hút thuốc. Vẫn là lửa sáng được bật lên. Nhưng thật ngạc nhiên, không có khói thuốc. Thay vào đó 2 ngọn nến cùng đang cháy.
Cảnh tượng ấy thật đẹp. Món quà sn mình thích nhất. Hai ngọn nến cháy cùng một đốm lửa và những điều ước giống nhau.
Cảm ơn nhé, tình yêu!
Bình minh ló rạng

Eo ơi cái topic này dễ thương và đáng yêu đến mức mình phải login và comment ngay lập tức. :X. Hehe, nhưng mà chỉ biết hóng và trầm trồ ố á thôi :").
P/s: Chúc mọi người hạnh phúc nhá, cố gắng để đi được đến cuối con đường :-*
...Những con đường Anh đi rồi cũng đưa Anh về bên Em...
Mỗi lần nhớ nhà, em về quê chơi.
Mỗi lần giận dỗi anh, em về quê tìm bình yên.
Khi yêu anh và nhớ anh rất nhiều, em cũng về quê.

Em đặc biệt thích điều thứ ba này. Vì lúc hai đứa cùng học trong 1 TP, chỉ cách nhau có vài km, anh có thể bận rộn mà quên bẵng em, không gặp gỡ không hỏi han. Nhưng lúc biết em về quê, anh lại mong em sớm trở lại, mỗi buổi sáng tỉnh giấc em để điện thoại đầu giường và ra khỏi phòng đóng cửa, nhưng không ít hơn 10 lần trong ngày, em chạy vào ngó điện thoại xem có gì mới không, em thích vừa quanh quẩn trong nhà làm cái này cái khác vừa chờ tn anh, thích cách anh quan tâm, anh nhớ và mong em sớm trở lại
Xa anh thêm gần trăm km nhưng em lại thấy như được trở về sự vỗ về của anh, ở rất gần anh.

Có những lúc bước đi mà không thấy anh ở phía sau như anh từng làm vậy, chỉ thế thôi mà em cũng buồn ghê gớm. Ôi tình yêu, chẳng còn mạnh mẽ và tự chủ độc lập được nữa.

Cơn mưa hạ
...=(( . Để hp đến mà ko cần nói ra + lại cứ nghe ng khác kể lể thật lắm lúc cũng thấy nản ... :-ss
Độc thân .
Ấy thế đấy, người viết thấy khác mà câu chữ của họ lại thể hiện ra khác, người đọc lại thấy khác. Nhất là cái gì viết về ty và hp. Thú vị là ở chỗ đó. Nên đừng bao giờ nhìn vào ty hay hp của người khác mà ao ước thèm muốn được như họ, hoặc run rẩy sợ hãi bị như họ, điều cấm kỵ đấy. Đơn giản vì hãy tin rằng, khi trông họ có vẻ đau khổ là họ sẽ được hp, và khi trông họ có vẻ đang hp thì bản thân họ cũng chẳng sung sướng gì đâu. =)
Cơn mưa hạ
(24/10/11, 09:56)Văn Cường Wrote: Chưa một lần gặp nhau theo đúng nghĩa.
Chưa dám nghĩ đến 1 cái hẹn “tròn vẹn”.
Chưa cầm tay, chưa thổ lộ…
Mà chỉ là những lần vô tình thấy em ở những buổi offline, hay những lần thấy dáng ai lướt qua quen quen mà lạ lẫm. Chỉ là những tin nhắn hỏi thăm, rồi cãi nhau, bực ngang, tức dọc…, những lần trong lớp ngẩn ngơ tương tư, những giấc mơ theo ý mình…hay những xao xuyến về 1 cô bé dễ thương ngay lần đầu tiên gặp. (nói ra thì cảm xúc cũng lãng mạn ra phết, không thô như vẻ bề ngoài nhỉ. :D)
Chẳng biết nó là tình yêu không. Nhưng mình thấy bâng khuâng, và ưu tư. Người ta nói, tình yêu nó là cái cảm xúc mới lạ, những thay đổi mới lạ trong con người, mà họ chẳng thể hiểu, nhưng cực kì thú vị. Mình cũng thay đổi!
Lần đầu tiên gặp em là hôm offline tất niên cuổi năm thì phải! Ngày đẹp! Lần đầu tiên mình thấy có người con gái ân cần, quan tâm tới mình, tới mọi người, trong một buổi liên hoan như vậy. Gần gũi, dễ thương…Mình hay nghĩ ngẩn ngơ, mông lung nhiều về cái ngày hôm ấy! Để í em, và muốn quen em từ đấy!
Thế rồi, mình xin số, nhắn tin, những cái tin hết sức trẻ con…và đến giờ vẫn thế! =)). Chẳng biết được mấy ngày nữa, cái hiếu động, cái suy nghĩ non nớt, tò mò…đưa mình tới những câu hỏi khá ngố! mà lại đi hỏi luôn. :-ss. Ngắt quãng lần 1.
Cứ thế, cứ thế…những vẫn cảm xúc ấy, vẫn những rung động nhỏ khi thấy em ở sân trường ấy, thôi thúc mình sẽ không ngừng hi vọng-mình có 1 tình yêu! :))
Rồi lần 2, gặp em, đi bộ về cùng em! Và lại bắt đầu cái chu kì như lần đầu. Nhưng trẻ con hơn, ngu hơn. :-s
Cứ thế, những cảm xúc ngang dọc, những tin nhắn vu vơ, mà chưa rõ một lần thổ lộ, mà càng ngày càng dở hơi. Nhưng cũng nhờ tin nhắn thổ lộ hộ mình! (Mình vốn nhát, và trước mặt em thì đó dám nói ý câu gì. :-ss). Nhưng thú vị thay, em ngỏ í là bạn, là bạn thân! :"). Chưa yêu! Chưa đủ những suy nghix chính chắn để đón nhận cái điều hiên nhiên ấy, mình cố hi vọng, cố với…và nó biến mình thành 1 thằng tục tằn, ích kỉ, ba hoa, vớ vẩn! (thời gian ngắn thôi nhé!). Cái gì đến cũng sẽ đến, phải quên, phải thôi cái trẻ con đi.
Nhưng biết đâu, nói 1 kiểu, nghĩ một kiểu, và làm lại theo một kiểu khác, hết lần này, lần khác đã nói thôi, đã nói hem nhắn tin em…Mà cứ cầm điện thoại, cứ vào cái inbox là muốn gửi cho em dù chỉ những tin nhắn cốc lốc: “lạnh, áo ấm!”. Đấy, nó cứ dở hơi thế đấy, cho đến khi có 1 gáo nước mình mới tỉnh, mới thực sự nên nghĩ lại hành động của mình! Của 1 đứa trẻ lên 3 chắc! :-s
Đến giờ, là bạn đúng nghĩa rồi em nhỉ! :*. Giờ anh cũng tự tin khi đứng trước em mặc cho những cảm xúc ấy nó trỗi lên bất cứ lúc nào! Anh đã học được! Đã biết được cái cách mà nên nghĩ cho người khác! Nên biết chấp nhận! Hì . Lần nữa cảm ơn em!
p/s: Chẳng biết là là tình yêu không! Mà chắc chắn cũng chẳng nảy đâu mà có nở. =))
Nhưng cũng muốn chia sẻ suy nghĩ, tâm tư của mình cho mọi người! Hôm nay đẹp trời mà!
Hôm nay thấy mình khác khác!
Cảm ơn chị Trâm nhé! Và đặc biệt cảm ơn t_su.

Đôi khi chỉ dừng lại như vậy lại hay, thời gian có thể làm cho một số thứ đậm lên cũng có thứ nhạt đi, nó làm cho ta hiểu đc đâu là gianh giới của tình yêu và tình bạn, nếu chắc chắn là yêu thì hãy nỗ lực, còn nếu không thì!
Sẵn tí men , thấy mình khi có hơi men nói trơn tru hơn , dễ dàng hơn và quan trọng là thật hơn .
Thật khó để yêu em , dường như cái khoanh tay kiêu kỳ vẫn để lại một ấn tượng trong anh . Rằng tự nhủ lòng : " với thể loại này phải phũ , không phũ sau này khổ "
Em được bao bọc quá kỹ rồi vậy đến lượt anh tiếp tục bao bọc em như vậy là thừa và làm em hư . Dù thương em vô cùng , em dễ tủi thân , nhạy cảm. như người bệnh khớp trước thời tiết vậy . Em nói anh lạnh lùng và vô cảm . Không đúng đâu , ai gặp anh một lần cũng biết anh là người luôn quan tâm tới người khác vậy . Anh có thể nhớ từng chi tiết nhỏ trong mỗi câu chuyện của mọi người dù chỉ là lần duy nhất .
Em vẫn như một cô bé con khi nữa đêm anh đang ngủ mà lay tay anh gọi anh ơi !? Anh vẫn sẵn sàng trở dậy và ôm em vào lòng nhưng anh muốn em hiểu một điều cuộc sống không phải cứ muốn là được , dù thương em vô cũng cũng không thể để em mãi như vậy . Em cũng đã cứng rắn hơn lên dẫu đôi lần vẫn đứng khóc trước sự ái ngại của những người xung quanh .
Em có những đòi hỏi trái khoáy ví như cái lần 2h sáng dựng anh dậy hát cho em nghe Haa lúc đó cáu tiết buột miệng : con gioe người và phi thẳng cái điện thoại vô tường sáng ra nhặt lại từng miếng một .
Anh thích hoa và thích mua tặng em và tự tay cắm vào bình cho em dù đôi lần quên thay nước . Thích mỗi lần dẫn em đi ăn vịt nướng nhìn em ăn ngon lành nửa con vịt anh thấy vui vì làm em vui . Anh thích những hạnh phúc giản dị như thế , thích làm bánh myf trứng hay bát mì cho em mỗi sáng , thích đứng đợi em ở bến xe bús . Anh k còn lãng mạn và bay bổng như xưa , không còn nhiều cảm xúc để mà làm tặng em bài thơ ngô nghê nào đó . Anh chỉ còn một tấm chân tình anh thôi .
Hôm nay gặp mấy bác bên đằng ngoại cứ khen anh đẹp trai chắc nhiều cô theo lắm ! Hình như là không , khi yêu em , rõ ràng , anh chỉ có mình em duy nhất . Đẹp trai hay không giờ k quá quan trọng vì k dùng được vào việc gì cả . Anh có những sở thích hết sức bệnh tật như hút thuốc lào hay ăn trầu như một ông cụ , răng dần dà đen đi rồi nhưng với anh trắng hay đen chả quan trọng nữa , tin rằng có người yêu minh thật lòng thì tất cả chỉ là hình thức đã không còn xi nhê gì nữa hết !
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Tôi không ngần ngại khù khờ yêu em !
Cảm động thế bạn :x
Certainly there are obstacles in our path, it can't be denied. But where there's a will, there's a way, and I don't doubt we'll succeed in the end.DeuDeu
Giản dị và chân thành. :).

@: Tep có ăn trầu à Haa
Sống mạnh mẽ và yêu bằng cả trái tim ♥

Forum Jump: