KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Nhật ký xây dựng
Một niềm vui không hề nhỏ. Như kiểu trúng số độc đắc ý. Muốn hét to...Nổ rồi :))
Sóng gió ơi ngủ yên
Con tim ơi cũng xin ngủ yên
Mãi mãi vẫn một mình 46
Bình minh ló rạng

Làm xây dựng mà làm thi công thì làm quái gì có ngỉ lễ , trừ khi mưa thật to , mưa nhỏ thì vẫn làm bt ,nói mãi mà ịt đứa nào hiểu ! Chán ... Ngày nào cũng đi làm , làm 1 buổi ngỉ 1 buổi , ngủ ko yên , chơi cũng ko đc , nhậu mãi cũng chán .Tù túng thật . Giờ mới biết tiền nó ko giải quyết đc nhiều vấn đề nếu ko thực sự đủ nhiều và khi đã thỏa mãn những nhu cầu cơ bản rồi thì nó ko cò thực sự quan trọng và được coi là mục đích như nhiều người nhầm tưởng .
HERE WITHOUT YOU ,BABY !!Guitar
Nhật ký chiều ngày 2 tháng 5 năm 2014.
Trong khi mềnh ngồi cửa nhặt rau thì mẹ đang trên mái nhà "đâm diều" cho bố ở dưới "giật dây". Con diều cũng phải dài hơn 2m, to hơn cả người mẹ rất nhiều, được phóng lên cao vài mét, lượn vài giây rồi đâm xuống cây hòe trái nhà. =)) Một cảnh tượng vô cùng... vui vẻ. Bố bảo mẹ như bà Thụ già trong làng, không đâm nổi con diều. Còn mềnh thì ngồi cười ngặt nghẽo. ^^
Ngày...
Người ra đi đầu không ngoảnh lại
Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy...
Ngày
Ôi đời. Có những chuyện mình biết cách giải quyết mà hem làm được. Một là làm cho người khác thông, hai là tự làm cho mình thông. Mà làm cho mình thông thì có vẻ chủ động và dễ dàng hơn nhưng lại ấm ức lắm.
Cuộc sống là thế vẫn có những bon chen, vẫn có xô bồ, vẫn có những mâu thuẫn nhỏ nhẹ. Mà bản thân mình nếu k biết hóa giải, k biết nín nhịn, k biết cho qua. Nó sẽ thành những vết cứa. Nhiều khi cũng muốn làm đứa ngốc đấy. Để dây thần kinh thô hơn chút. Để mặt dày hơn chút. Để sống cho thoải mái một chút.
Con người mà tham sân si. Chẳng ai là không thế. Cuộc chiến đấu với bản thân, với dụng vọng của bản thân cũng mệt mỏi không kém. Chỉ là làm thế nào để thông bi giờ :(
Sóng gió ơi ngủ yên
mấy năm rồi k quay lại đây. Có lúc cũng nhớ ghê gớm
[Image: 4246702899_d725c28feb.jpg]
Paracels n' Spratlys belong to VietNam!
Một góc nhỏ mà thi thoảng những lúc vui, buồn đều vào đây hí hoáy
Cũng hơn nửa năm rồi nhỉ, svxd thân yêu bk 1 khoảng quá khứ êm đềm tươi đẹp
SĐT: 0982524738
hh
Ngày....
Tại sao chẳng có ai cần em? :L
"Ước gì là kẻ vô tâm, còn hơn lòng có mà không ai cần.... Rock "
5 năm 1 chặng đường
quay lại đây vẫn thế :)
Tiểu lượng phi quân tử
Vô độc bất trượng phu
...Dạo này tâm lý mình rất không ổn định. Nói đi nói lại vẫn chỉ có ở đây là bộc bạch được hết cảm xúc mà " không sợ ai biết ".
Có nhiều thứ mình tưởng dung hòa được rồi thì nó lại chình ình trước mặt. Dù vẫn biết là mình phải dung hòa nó, mà nó vẫn cứ nổi cồm cộm ý.
Có nhiều lúc mình hoang mang thực sự, hoang mang với cuộc sống với nhiều thứ. Giống như cố bám víu mà toàn tuột tay.
Và nhiều khi mình hoang mang về chính bản thân mình.
Sóng gió ơi ngủ yên
Nhớ em giọt mồ hôi tóc mai , gió sương mòn cả hai vai ?
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Tôi không ngần ngại khù khờ yêu em !
Ngày 19/8. Con được gọi cái từ thiêng liêng, cái từ mà chỉ có trong lòng con mới thốt lên được "MẸ"
Con cảm ơn mẹ, con cố gắng xứng đáng với tầm lòng mẹ dành cho con, người mẹ thứ 2 của con. !
Phương châm sống: cười. :D
Trưởng phòng kinh doanh_ phụ trách cái mảng doanh thu và lợi nhuận nhiều nhất công ty, người có lương thưởng cao chỉ sau gđ, được các sếp và đồng nghiệp hoàn toàn tin tưởng. Vì tin tưởng quá nên lấy danh nghĩa công ty lập webside giả mạo, lôi kéo khách hàng của cty về cho mình, từ cuối năm ngoái mà giờ mới bị công an điều tra. Và vì mảng KD ấy lợi nhuận cao nhất cty, nên nó tăng chầm chậm thôi cũng đủ vui lắm rồi, chẳng ai sờ tới.

Công ty buồn như đưa đám, thất thoát bao nhiêu chưa ai biết. 2/9 lại gần như chẳng có thưởng.

Lòng người là giấy, không thể ngờ Die
Bình minh ló rạng

Một ngày làm hơn 2 bao thuóc thế này thì mấy mà được phong bì phúng viếng đây>:v.Mệt phờ râu.
Hải Vân :X

Forum Jump: