KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Nhật ký xây dựng
Lâu rồi mình bỏ qua cái thói quen vào đât trút bỏ tâm sự. Nói ngắn gọn thôi, "đừng trêu đùa tôi, khi tôi vẫn còn là người".
Phương châm sống: cười. :D
Nóng, nổi mụn, đen. hôi. Cảm thấy chíu khọ :((
if I let you go, I will never know
What's my life would be holding you close to me
Will I ever see You smiling back at me
How will I know if i let you go
Hôm nay mình được sếp tăng lương và khen làm việc tốt. Dù tăng không nhiều (mình vẫn chưa thỏa mãn vì lòng tham là vô đáy :D ) nhưng cũng rất vui. Trước đấy được báo là đợt này kế toán cũng được chia thưởng bên mảng kinh doanh. Nên hôm nay mình rất rất vui.
Hơi áy náy vì mấy tháng qua nhiều lúc chán mà có khi cả ngày chả làm gì, cuối tháng mới cong mông chạy. Cũng hơi tiếc vì hôm nay sau khi nhận sẽ kham được hết việc theo ý sếp muốn và tự đưa ra cái hạn cho mình, thế nên sếp mới tăng lương. Biết vậy em đã cố từ 3 tháng trước. :( Rút ra bài học xương máu là nên chủ động chứ không nên đợi bị thúc vào mông mới làm.
Nhưng nhận việc xong ngộ ra những ngày tháng về sau đau khổ mới thật sự bắt đầu.
Ở đâu cv nhàn và nhân viên không bị bóc lột sức lđ hả ta

Dù sao hôm nay cũng được nhận 2 tin vui 1 lúc. Sướng không chịu được ý. =))
Bình minh ló rạng

Chán nhỉ. Trong lúc nhà nhà chuẩn bị sắm sửa đón Tết thì nhà mình....mất Tết :(
Hazzzzzzzzzzzzzzzzzz
Nếu có ước muốn thần tiên cho tôi tuổi thơ hồn nhiên.......

[Image: 007.gif]
Ngày...

Những ngày sáng dậy không là áo, ủi quần, đóng bộ đi làm. Thay vào đó là trà sáng, xếp lịch gặp vài người, nghĩ nhiều hơn về tương lai, về những dự định...

Quyết định cũng có phần đúng, tự tin và thoải mái trên con đường một lần nữa đặt chân lên.

Cứ làm hết sức, "Hoàng Thiên bất phụ hảo nhân tâm".

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

Heee, lâu lắm rùi mới lại mò vào đây, tìm lại các bài viết kể lể than khóc trong này của mình ngày xưa mà bùn cười quá, đúng là ngây thơ, ngu ngốc, dại dột. Jo ja rùi ngẫm lại mới thấy, chẳng có j là không thể thay thế được, chẳng có chuyện j là k vượt qua được, heee. Kể như ngày xưa cứ nghĩ, ng y đá thì k sống nổi, ôi, jo lại thấy may mắn vì đã bị đá bởi 1 người k xứng đáng, nhờ vậy ta mới tìm thấy được người thật lòng thật dạ yêu ta, ôi cuộc đời, bạc bẽo quá, ta cũng bạc bẽo quá...
Những ngày cv mệt mỏi, cs mệt mỏi, suy nghĩ mông lung
Đời vẫn chẳng ai ủng hộ thì là ta đúng hay sai?

Bình minh ló rạng

Ngày
Nhiều lúc k biết mình đang sống thế nào nữa. Cảm thấy nhàm chán và k có gì mới mẻ cả. Bản thân cứ như củi mục. Mọi thứ ì trệ. Làm thế nào để tìm thấy sự đam mê cũng như sự yêu thích của bản thân đây???
Sóng gió ơi ngủ yên
Con tim ơi cũng xin ngủ yên
Dạo này cứ vô cảm thế đéo nào ấy .
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Tôi không ngần ngại khù khờ yêu em !
Mình không thích kiểm soát, ko thích bị kiểm soát nên có một thời gian rất dài, mình luôn có suy nghĩ là sẽ yêu theo kiểu "em yêu anh và anh cũng yêu em". Thế là quá đủ và hạnh phúc. Không cần người khác biết, không cần hỏi nhau mỗi ngày, cứ theo guồng xoay công việc mỗi đứa... Nhưng... làm thế quái.nào để em biết anh cũng yêu em mà yên tâm được? Chíu khọ quá! 46 Em cũng là con gái....
Thôi đừng làm flappy bird. Đập chưa được mấy cái đã chết. Rồi cứ cố mà đập. Đi được có 1 đoạn mà bầm dập hết cả mình mẩy.
Với những đứa không đủ tự tin để yêu thì không mang được cái gì đến cho em đâu. K cần nó có cái gì cả, chỉ cần nó đủ tự tin để yêu người khác thôi.
Sóng gió ơi ngủ yên
Sắp ra được trường rồi bố mẹ ơi Lolz
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Ngày. Thôi thì cứ hi vọng vậy.
Cứ cầu mong rồi sẽ được hồi đáp. Tình yêu bé nhỏ, cưng giờ ở nơi nào ????
Sóng gió ơi ngủ yên
Ngày thầy thuốc Việt Nam à? :-?
Thực ra thì làm trong một công ty Dược thì cũng có liên quan tí xíu.
Chuyện cũng không có gì to tát cả nhưng nếu không nói ra thì cứ thấy tội lỗi sao sao ấy. Chẳng là: Mềnh đã lấy mấy vị bác sỹ ra dọa vợ mình để được không rửa bát, không giặt đồ... nói chung là để được lười. Nhưng cái sự tin mình của vợ mình sao nó lại ngây thơ đến thế. 46 Có ai lại vì một cái vết nhỏ như hạt đậu mà phải kiêng toàn thân không đụng đến các hóa chất có bọt không hả vợ? 46 Nhưng cũng xin lỗi vợ. ^^
(Chấm muối, chấm mắm, chấm tương!!!!)
Su nhá mày hành hạ bạn Đường thế à ?
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ

Forum Jump: