KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

A little love - chuyện tình con nít :D
- Từ lớp 3 đến lớp 9 mình học lung tung, ít khi đến trường, thời gian đến lớp học chính chủ yếu là đầu năm học, các bài kiểm tra và thi cuối kì. Quen nhiều người, gắn bó với nhiều người, quý nhiều người, cũng bị gán ghép với nhiều người, nhưng thật sự là chẳng thích ai. Căn bản cũng vì thời gian thân thiết chẳng đủ lâu để mà thích :|
Đến học kỳ 2 của lớp 9 cũng có 1 thằng trong lớp xin thầy cho lên ngồi cạnh mình. Mới đầu mình nghĩ nó nhầm, định xin lên ngồi cạnh con em mình (con bé học khối Văn, chăm chỉ, tính tình hòa nhã, dễ chịu, trái ngược với mình). Đến lúc nó lên ngồi cạnh mình thật thì mình nghĩ “Thằng này ấm đầu!”. Nhưng dù sao lúc đó mình cũng chỉ đi học 1 tuần có 1 buổi nên cũng không liên quan lắm! :-j
Đến đợt ôn thi tốt nghiệp cấp 2 thì mình bắt buộc phải lên lớp. Thời gian đó thằng kia cũng chơi caro với mình, cũng viết thơ tặng mình (thơ về mình, nhưng cái đứa con gái trong thơ tốt đẹp quá đến mức phải có cái tên mình cuối bài mình mới nhận ra :))). Nó cũng lừa những lúc mình ra ngoài, viết đầy triết lý nhân sinh quan vào cuối mấy quyển sổ của mình (hôm phát hiện ra thì mình điên lên xé sạch). Nó cũng đâm đầu vào những trò trẻ con của mình, không chê bai. Nhưng nó không bao giờ nói nó quý hay thích mình, giờ Toán nào rảnh rỗi liếc qua cũng thấy nó viết tên mình và tên thằng bạn mình vào máy tính, 1 lúc sau lại thấy xóa đi, không dám đưa cho mình xem (chắc sợ mình đập :|)
Buổi học cuối cùng nó trèo lên cây bằng lăng trong trường, bẻ 1 cành ném vào giỏ xe mình, chẳng nói gì! 8-|
Vào cấp 3, nó chỉ được vào Toán 3. Ba năm cấp 3 mình gặp nó trực tiếp đúng 1 lần vào tháng đầu tiên lớp 10. Trưa hôm đó ở lại, đi gặp cô cùng với mấy đứa cán bộ lớp rồi bước vào phòng học trống thì gặp nó xách cặp đi ra, nó bảo mình mỗi câu “Hòa đồng nhanh nhỉ?” rồi đi thẳng. Mình ngay tò te chẳng hiểu gì! Từ đó về sau 2 đứa không bao giờ gặp nhau (dù 2 lớp cách nhau có 1 đoạn hành lang và có những hôm trông thấy nó mình còn cố tình chặn ở lối vào sân trường nhưng cũng chỉ gặp được thằng bạn thân của nó đi 1 mình :-j)
Gần như tan tác một tình bạn! Mà mình chẳng hiểu tại sao! hh
Cuối lớp 12 mình vẫn nhận chỗ ngồi cạnh cửa sổ, giờ ra chơi nào cũng ngó ra ngoài, nhìn về cửa lớp thằng kia. Giờ nào nó cũng đứng tì tay vào lan can cùng với đám con trai trong lớp. Lúc đó cứ tự hỏi 3 năm tại sao nó ghét mình??? :-?
Tết của năm 2 ĐH mình mới gặp lại nó trong bữa cơm nhà đứa bạn cùng cấp 2. Lúc đó mình ứ ngại, cứ xông vào mà hỏi, mà nói tía lia bao nhiêu chuyện. Nó cũng phải đáp lại thôi. Dù ko thân như trước nhưng vẫn là bạn bè – tình bạn cấp 2 :D

- Cấp 3 bắt buộc phải đi học. Lớp mình đầy giai, toàn thằng học giỏi. Mình hòa nhập tương đối dễ dàng, chém được với tất cả các boy trong lớp. Nhưng mình chẳng thích đứa nào. Nhật ký thời cấp 3 của mình có nhắc đến đúng 2 thằng con trai. Thằng đầu tiên mình viết “Mình ghét nó vì câu hỏi hôm nay của nó làm tổn thương thầy”. Thằng thứ hai mình viết “Mình sợ nó vì cứ ra chơi xong đi vào lớp là nó đi qua đầu bàn mình, cúi xuống hỏi, ánh mắt sâu đến mức làm mình nổi da gà” :|
- Lên đại học, mình chỉ lên lớp kê đầu lên tay ngủ, rất hiền lành :)) Được một thằng trong lớp xếp vào nhóm “những đứa sống an nhàn” =.= Dù sao mình cũng chẳng thích thằng nào trong lớp cả, mà cho đến giờ thì mình cũng chẳng rõ lớp mình có 13 hay 14 đứa con trai ~.~
Rock

Forum Jump: