KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Người cũ_Người mới
Người mới thành người cũ rồi người cũ lại thành người mơí
Hãy cho đi đừng tiếc nuối ,núi kéo
Có ai cho đi mà cảm thâý ,mất bao giờ.........[/color]
Hôm vừa rồi.
Gặp người cũ đi với người mới của người cũ.
Nhìn cười.
Người mới của người cũ không xinh như mình,biết thế.Còn tính nết không quan tâmDeuDeuDeu

:nhay:
mình like bạn Dự thôi rồi luôn :X
cố lên mày nhé :) càng ngày càng quý bạn rồi đấy :D
yêu anh lắm anh à :*
Anh đã là người cũ chưa, chưa hề vì em tin như thế.
Yêu!
Đối với tôi không có từ người cũ, người mới.
Totemo atarashii
Các bạn cho mình hỏi nếu chưa quên người cũ thì co nên đến với người mới ko? Thực ra mình chia tay vì lý do rất nhạt nên mình vẫn hy vọng, avatar mình cũng ko đành lòng thay đi, nhưng mình lại mới quen một bạn rất nhiệt tình, mặc dù ko có tình cảm gì nhưng mình vẫn đi chơi với bạn ấy để mong vơi đi nỗi buồn. Nhưng dường như là phản tác dụng khi mình quay lại những nơi là kỷ niệm xưa của mình, mình thấy rất buồn và chỉ nghĩ về ty cũ thôi.
....Rải..Vữa....
.....Đặt..Gạch..Lên.....
......Gõ..Một..Cái..Là..Xong......

(28/12/11, 20:28)Boy_xz_cd Wrote: Các bạn cho mình hỏi nếu chưa quên người cũ thì co nên đến với người mới ko? Thực ra mình chia tay vì lý do rất nhạt nên mình vẫn hy vọng, avatar mình cũng ko đành lòng thay đi, nhưng mình lại mới quen một bạn rất nhiệt tình, mặc dù ko có tình cảm gì nhưng mình vẫn đi chơi với bạn ấy để mong vơi đi nỗi buồn. Nhưng dường như là phản tác dụng khi mình quay lại những nơi là kỷ niệm xưa của mình, mình thấy rất buồn và chỉ nghĩ về ty cũ thôi.

Bạn chưa quên thì đến với người mới làm gì.
Hy vọng sao không yêu lại?
Không có tình cảm đi chơi với bạn ấy để bạn ấy hi vọng để rồi nhận ra mình chỉ làm người thế chân ư?
Để bạn ấy còn yêu người khác. InloveInloveInlove
:nhay:
Tình cảm là thứ cần trân trọng, cho mình cũng như cho người khác.
Không có cũ hay mới, chỉ có yêu hay không mà thôi.
Boss
(09/10/11, 22:20)t_su Wrote: Hôm nay gặp người cũ đi mua đồ với người mới của người cũ. Họ đứng trước mặt mình, trên con đường mình bắt buộc phải qua. 46 Biện pháp: Lục túi lôi điện thoại, chả làm gì ngoài bấm bấm linh tinh và .... nhe răng cười. Đi qua như vô tình không thấy. Chắc chắn là họ nhìn thấy mình. 46 Làm thế nào khác được? Chưa đủ dũng cảm để tươi cười chào họ mặc dù chẳng còn tí tình cảm nào cả.
Phải như thế thật hả anh, nghĩ đến em bùn wa'...:((
Tớ kể bạn nghe về người cũ của bạn, về việc người cũ vẫn dõi theo bạn, về việc người cũ nhờ tớ quan tâm và chăm sóc bạn, hờ hờ. Bạn phán 1 câu xanh rờn:''Hết rồi, đừng nhắc nữa, tao vẫn sống tốt, mày không thấy ah?'', tự dưng tớ thấy tim mình nhói đau bạn ạ :(
Yêu!
Mình muốn đi cùng người ta nhưng người ta ko sẵn sàng đánh cược vào mình, ng ta vẫn có nỗi sợ riêng của người ta và ko thể làm sao để bước cùng mình. Phải làm sao?
Đến khi nào ta mới yêu nhau ?
(st)
Tiểu lượng phi quân tử
Vô độc bất trượng phu
Quá khứ, dù là vui hay buồn, đều có sức hút riêng của nó, mỗi lần nhớ về, nó đưa ta đi qua đủ những cung bậc cảm xúc mà có lẽ ở cái thời điểm hiện tại đó ta chưa cảm nhận được hết. Hài là nhiều người cứ quẩn quanh với cái mới kỉ niệm cũ kĩ ấy ( đôi khi mình cũng thế), tự bảo mình rồi thời gian sẽ cuốn đi hết, ơ mà nó hết thật, chả nghĩ gì nhiều. Mất một thời gian dài tim mình không còn nhịp đập của yêu đương nữa, giờ có lẽ khá khẩm hơn nhưng cái sự cố gắng vẫn là nhiều hơn cả:-??
Yêu!
anh thì khá hơn 1 chút là mất ít thời gian hơn để tìm lại chính mình và cố quên đi những cảm xúc của 1 thời dong duổi cùng người mình yêu, những con phố thường đều mang tên kỉ niệm. nhưng anh không cố chấp nhặt những mảnh vỡ để ghép lại bảo rằng cái bát vỡ đã lành, mà sẽ giữ lại những gì tốt đẹp nhất.
90% lý do chia tay được đưa ra chỉ là "không hợp nhau"
cái hợp nhau ấy là gì nhỉ???
Tiểu lượng phi quân tử
Vô độc bất trượng phu
''Chỉ vì một dáng hình nào đó xuất hiện, đi thoáng qua, rồi say, rồi chẳng kìm lòng được, rồi chia tay nó", đấy, lý do ''không hợp nhau'' chỉ là ngụy biện mà thôi. Đôi khi lời chia tay chẳng được nói ra ấy chứ, đến từ từ và đi cũng rất nhanh!
Yêu!

Forum Jump: