KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Người cũ_Người mới
Người cũ đi, người mới vừa đến...
Quay lưng bước đi một cách lạnh lùng nhất có thể, cái bóng người cao gầy hắt dài theo từng vạt nắng trên đường phố lúc tan tầm làm tim nó đau nhói, chỉ cần quay đầu lại nhìn nó một cái, một cái thôi cũng không được sao. Đôi bàn tay ấy không còn muốn nắm lấy đôi bàn tay nó và cùng đi trên con đường như ngày xưa hai đứa đã vẽ ra, một con đường dài ngập tràn tiếng cười hạnh phúc, có nó, có anh và có cả những ước mơ xa xôi.
"Chỉ vì một dáng hình nào đó xuất hiện, đi thoáng qua, rồi say, rồi chẳng kìm lòng được, rồi chia tay nó". Nó không khóc, chết lặng người giữa phố phường bao nhiêu người qua kẻ lại, đôi mắt nó nhìn vụng về đến một nơi xa nào đó để có thể tìm được một trốn yên bình cho tâm hồn. Cơn gió heo may vô tình lướt qua, làm run run đôi vai bé nhỏ, những lọn tóc bay trong hơi thở của gió thì thầm điều gì đó rất khẽ
- Anh sẽ chỉ yêu mình em chứ?
- Ừ, sẽ chỉ yêu mình em.
- Anh sẽ yêu em thật nhiều chứ?
- Nhiều hơn tình yêu của em dành cho anh có nghĩa là rất nhiều đấy!
Người mới...

Buối sáng vô tình cờ nghe trên fm dòng tâm sự của một người nào đó, thấy tâm trạng quá...
Đối với một người bạn có thể là một "người cũ", nhưng đối với một ai đó có thể bạn sẽ là một "người mới". Dù là ai đi nữa, hãy luôn trân trọng những tình cảm đang hiện hữu quanh mình, bạn nhé!
LoveLoveLove
thằng béo 46
19 Quỷ đỏ19

[Image: 351czv6.gif]
Hồi lớp 11, người cũ của mình là người mới của người cũ của người mới của mình 46 46 46
Ng cũ chuẩn bị đến chơi. 46 Vừa click vào face của nó. 46 Thiêng quá thể. 46 Chưa có người mới... :(
(03/06/11, 14:56)bikey Wrote: Hồi lớp 11, người cũ của mình là người mới của người cũ của người mới của mình 46 46 46

Đọc mà méo cả mồmDoubt
Kinh nhờ, thằng Ku này mới lớp 11 mà có ít nhất 2 mối tình rùi nhỉ
Oách nhờ;)
Mình vẫn chưa có người cũ
Nghèo nên phải cố!Haha
Người cũ - Người mới. Khi nào không còn người mới? Và khi nào không có người cũ?
Phương châm sống: cười. :D
(03/06/11, 14:56)bikey Wrote: Hồi lớp 11, người cũ của mình là người mới của người cũ của người mới của mình 46 46 46

Hay và loằng ngoằng!Die
Deu
đời. ghét cái thói có mới nới cũ, tình cảm là cái gì, mà người ta dễ vứt bỏ như thế
Tiểu lượng phi quân tử
Vô độc bất trượng phu
^Thế mới có câu có mới nới cũ chứ các bác nhỉ

V trên đời có ai k như vậy k nhỉ
Người cũ coi mình như ko phải người cũ mà mềnh lại ko thích coi nó như ko phải ng cũ 46 Nản cái sự đời, đến rồi lại đi... 46
Chuyện người cũ và người mới sao lại ghét :-?? Nếu vì một người mới mà ruồng bỏ người cũ mới đáng khinh. Hai người cảm thấy không thể tiếp tục và chia tay,trở thành người cũ của nhau rồi họ sẽ có người mới,thế chẳng có gì sai hay ghét cả 46
Ðã héo lắm nụ cười trong mộng
Ðã mờ mờ lắm, bóng thân yêu
Ðã lam tím cả cánh chiều
Trong hồn lặng đã hiu hiu mộng tàn.
khi không còn tình cảm chia tay là điều đương nhiên, khi đã cảm nắng 1 ai đó,khi đã hết tình cảm mà cố líu kéo ở lại chỉ làm cho cả 2 thêm mệt mỏi.Có ai chấp nhận bên 1 người mà đã hết tình cảm với mình không,bên cạnh mình nhưng tâm trí hướng về nơi khác như vậy thà chia tay còn hơn.Mỉm cười chúc người mình yêu có 1 hạnh phúc bên người mới,khi mà người mình yêu không còn cảm thấy hạnh phúc khi bên mình nữa.Yêu là mong người mình yêu đc hạnh phúc.
Hãy cho đi đừng tiếc nuối ,núi kéo
Có ai cho đi mà cảm thâý ,mất bao giờ.........[/color]
Mong người ấy được hạnh phúc chỉ là tình bạn. Đem lại hạnh phúc cho người ấy mới là tình yêu.
Ðã héo lắm nụ cười trong mộng
Ðã mờ mờ lắm, bóng thân yêu
Ðã lam tím cả cánh chiều
Trong hồn lặng đã hiu hiu mộng tàn.
Thế nào mà Ngày xưa mình cũng có cái định nghĩa: "Yêu là mong cho người ấy được hạnh phúc". Và tôn thờ mãi cái khái niệm ấy, như một chân lý mới sợ. Yêu thế cũng là yêu đấy, nhưng là yêu thầm, tình yêu mà im lặng thầm kín mãi mãi là tình yêu chết. Cũng như tiền phải được lưu thông mới có giá trị, chứ tiền cất mãi trong két sắt là tiền chết. Giờ lôi ra từ đáy tủ tập thư dày cộp ngày trước mình viết_ hàng ngày hàng đêm trong hạnh phúc và nước mắt, viết như thể phơi bày hết cuộc sống và ý nghĩ ra cho người ta xem; thấy nó mãi chỉ là ý nghĩa của Ngày xưa, và nó cũng nằm lại mãi ở cái Ngày xưa ấy thôi, chẳng liên quan mình bây giờ nữa, ngoài chút kỷ niệm thời học trò. Tới giờ thi thoảng vẫn nghe bạn bè kể về người cũ ấy, cũng có lúc thấy hài lòng, có lúc là tiếng thở dài ngao ngán thất vọng, và chỉ thế thôi_ như một người bạn thân cũ đang ở xa.

Bình minh ló rạng

Người cũ- người mới... mệt mỏi quá!

Forum Jump: