KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Tình yêu là gì nhỉ ?!
tình yêu là bát bún riêu , bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình
SmartassSmartassSmartass
Đừng chê cơm ngắn đừng tham phở dài...
cần 1 tình yêu:(............
Full name: PHẠM THẾ HIỂN
54TH2 Deu 0986930987
tuyển học viên guitar: http://www.facebook.com/groups/145648282212696/
Cười rồi khóc, khóc rồi cười, vừa cười vừa khóc
Yêu rồi ghét, ghét rồi yêu, vừa yêu vừa ghét
...
Tình yêu đấy!

Bình minh ló rạng

Yêu vẻ rạng ngời chói lóa...đừng đặt ra một hình tượng đễ yêu ...
tình yêu là cốc nước trắng^^
Smile 
em nghĩ yêu là chết đi
là đóng đinh là biết hy sinh cho người mình yêu.
Guitar.
nghe thật cao thượng.hh.
(căn bản e chưa có người yêu.Haa.)
.Die.hy vọng một ngày đẹp trời e sẽ có
‎"Thích" là khi ta biết mặt tốt đẹp nhất của một người và ta thích người ấy.

Nhưng "Yêu" là khi ta biết rõ mặt xấu xa nhất của một người, mà ta vẫn yêu người đó bằng cả trái tim ...!!! :D
Thỉnh thoảng tôi trao mẩu tim của mình nhưng không hề được nhận lại gì, chúng tạo nên những vết khuyết. Tình yêu đôi lúc chẳng cần sự đền đáp qua lại. Dù những vết khuyết đó thật đau đớn nhưng tôi vẫn luôn hy vọng một ngày nào đó họ sẽ trao lại cho tôi mẩu tim của họ, lấp đầy khoảng trống mà tôi luôn chờ đợi. :x
tình yêu là chờ đợi và không nói dối :)
yêu anh lắm anh à :*
Là mũi tên đâm vào da thịt. Rất nhanh. Nhanh đến mức ko biết nó đến lúc nào. Nhưng khi rút ra thì rất đau. Càng sâu thì càng đau. Và vết thương thì ko bao giờ mất đi vĩnh viễn...
Rock
Làm sao định nghĩa được tình yêu??
-Có gì khó đâu một buổi chiều
Thấy em đi cầu quên mang giấy
Cầm tay đưa giấy thế là yêu!
-Nếu thế giới quanh em đang sụp đổ
Đừng xa cách anh
Anh sẽ mang những hơi ấm về
Để thiên đường đó sẽ mãi luôn ở lại
Nếu thế giới quanh em không tồn tại
Chỉ cần anh có em-
bang' bo? bang' bo?
yeu la j
co kho j dau mot buoi chieu
anh cam dao di' co
em uk` mot tieng the la yeu!! :d
‎1 chàng trai và 1 cô gái đang lao như bay trên chiếc môtô
G: sợ quá! chậm lại đi!
B: KHÔNG! ĐANG VUI MÀ!
G: xin anh đấy! dừng lại
B: ôm anh đi
G: *ôm*
B: nói yêu anh đi
G: em yêu anh, giờ dừng lại được chưa?
B: em cởi mũ bảo hiểm của anh ra và đội vào đi! vướng víu quá
G: * đội mũ vào*

BẢN TIN NGÀY HÔM SAU:
đây là bản tin về vụ tai nạn xe máy. 2 người trên chiếc xe mô tô đã xảy ra va chạm! chiếc xe chạy quá tốc độ, mất lái và đâm vào 1 toà nhà! một người thiệt mạng

CHUYỆN GÌ ĐÃ XẢY RA:
đi được nửa đường chàng trai nhận ra rằng chiếc xe đã đứt phanh! nhưng anh không muốn làm cô gái sợ hãi. anh muốn được ôm cô lần cuối! được nghe cô nói yêu anh lần cuối. anh muốn cô đôin chiếc mũ bảo hiểm của mình và sống sót nếu tai nạn xảy ra, mặc dù điều ấy có nghĩa là anh sẽ chết...

Tình yêu là sự cố chấp, làm những gì mình nghĩ là tốt cho người mình yêu. Yêu là yêu tất cả mà lại chẳng biết tại sao mình yêu. :x
Copy của Gió Mùa :x :X

Anh một chàng sinh viên nghèo. Làm thêm vất vả để kiếm thêm tiền trang trải học phí. Em tiểu thư cành vàng lá ngọc con nhà giàu có khá giả, gia đình có tới mấy osin. Lần đầu tiên về quê đến cây tỏi tây và cây hành em cũng không phân biệt được

Anh gặp em lần đầu tiên trong ngày khai giảng. Em đứng đó vui cười với đám bạn, mải mê làm đổ cốc coca lên váy trắng. Ngượng ngùng anh đưa em áo khoác che ......vết loang. Giây phút ấy em mãi không quên anh.

Bốn năm học đại học, em muốn giúp anh nhiều lắm, muốn cuộc sống anh đỡ vất vả vì phải vừa học vừa làm. Đưa tiền anh đâu có nhận, anh nói anh không làm được cho em thì thôi...

Tốt nghiệp, đáng lẽ chia tay, chỉ là tình yêu thời đại học thôi mà. Nhưng em đã quyết định theo anh. Gia đình em phản đối quyết liệt, nhưng em vẫn chọn cho mình người đàn ông của cả cuộc đời

Nên vợ nên chồng, về quê sống trong căn nhà tồi tàn của anh. Rồi em mang thai, nhiều khi trái gió trở trời người đau ê ẩm. Anh thương em, đông cũng như hè đi làm kiếm thêm tiền nuôi vợ

Thế rồi trong một tai nạn xe, anh liệt đôi chân. Nằm một chỗ ở nhà, tất cả mọi việc đều trông cậy vào em. Bố mẹ em thương đến đón em về nhưng em từ chối. Chữa bệnh cho anh em bán hết mọi thứ trong nhà, cuối cùng cũng hết. Bố mẹ em thấy con khổ lại cho tiền.

Cứ thế cuộc sống nghèo ở một vùng quê, em làm giáo viên, anh nằm nhà viết sách. Em đã trút bỏ hình ảnh lá ngọc cành vàng năm nào để trở thành người vợ đảm. Đi chợ mặc cả, quần áo bình thường, cân đo đong đếm còn tốt hơn những người phụ nữ khác

Bác sĩ bảo chồng bà không còn đi được nữa, nhưng em không tin, hàng ngày vẫn bóp chân cho anh , hi vọng một phép màu sẽ đến. Ngày ấy em nghe có một bác sĩ châm cứu giỏi. Em đèo xe 50km đưa anh đi châm cứu hai ngày một lần không kể ngày nắng ngày mưa ngày lạnh ngày nóng

Anh nhìn em khóc: Nếu còn có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em nữa, em quá khổ vì anh

Một năm sau phép màu đến thật, chân anh hồi phục cũng là lúc anh nhận được giải thưởng quốc tế từ những cuốn sách anh viết. Không ai nghĩ sẽ có ngày hôm nay

Rồi họ mời sang Pháp thuyết trình ba năm, anh do dự, em nói: phải đi, cơ hội không đến hai lần.

Nhìn lại quãng đời, em đâu còn trẻ đẹp như xưa...Chồng, con, vất vả, thân hình gầy gò ốm yếu. Pháp là đất nước của tình yêu, nhiều người nói anh đi sẽ không trở lại. Em chỉ mỉm cười đáp lại: em và anh đã trải qua bao nhiêu sóng gió, vì một việc thế này em ko sợ mất anh.

Ba năm sau anh về, không báo trước, muốn dành cho em một sự bất ngờ. Nhưng vừa xuống xe anh đã thấy em đứng đó. Anh hỏi sao biết anh về mà ra đón, em trả lời: Em chờ ở đây mỗi ngày, chỉ cần là xe từ sân bay về là em không bỏ qua chuyến nào.

Anh chỉ khóc mà nói: nếu còn có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em, tình yêu của em làm anh đau lắm đau lắm, tình yêu của em quá nhiều khổ đau...

Em đáp trả lời anh: tình yêu luôn luôn là khổ đau cay đắng. Tình yêu như một bông hoa sen, hoa sen đẹp nhưng nó có cái nhụy sen, hạt sen rất đắng. Nếu còn có kiếp sau, em sẽ vẫn muốn được yêu anh.♥♥♥
Tình yêu là một khái niệm đa nghĩa trong cách diễn đạt và cách hiểu của mọi người, nhưng theo nghĩa chung nhất, tình yêu là trạng thái tình cảm của chủ thể này đối với một chủ thể khác ở mức cao hơn sự thích thú và phải nảy sinh ý muốn được gắn kết với chủ thể đó ở một khía cạnh hay mức độ nhất định. Tình yêu được cho là loại cảm xúc mạnh mẽ nhất, đẹp đẽ nhất nhưng cũng khó nắm bắt, định nghĩa nhất, ngay cả khi đem ra so sánh với các loại cảm xúc khác.

Chủ thể của tình yêu, ngoại trừ một số trường hợp được nhân cách hóa, còn lại đều là con người. Còn chủ thể tác động của tình yêu thì rất đa dạng, có thể là bất kỳ thứ gì, từ đơn giản đến phức tạp, từ nhỏ bé đến vĩ đại, từ hữu hình đến vô hình,...

Theo: Wikipedia
[Image: 4246702899_d725c28feb.jpg]
Paracels n' Spratlys belong to VietNam!

Forum Jump: