KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

người không dành cho tôi
Lại một ngày nữa trôi qua,lại thêm một ngày nữa em nhớ anh.không hiểu sao mỗi khi nhớ về anh em lại khóc,khóc thật nhiều.Hôm qua tình cờ em nghe lại bài hát bông hồng thủy tinh và nhớ đến lời anh đã từng nói khi cho em nghe bài hát ấy.Anh nói rằng anh rất thích bài hát này tại anh thấy có rất nhiều người không biết trân trọng tình yêu.Khi nghe câu nói ấy của anh em càng vững tin hơn vào sự lựa chọn của mình,rằng anh thực sự là một người đàn ông tốt,rằng em sẽ hạnh phúc khi em ở bên anh.Em tin em đã thể hiện tình cảm của mình với anh qua một ánh mắt,một nụ cười,nhưng có lẽ anh không hiểu điều ấy,có lẽ anh cho rằng đơn giản em chỉ quý anh như một người anh trai.Em đã dấu tình cảm của mình,em đã định một ngày nào đó khi cơ hội đến em sẽ nói cho anh.Nếu như,không có một ngày,cái ngày mà em tưởng em sẽ hạnh phúc,nhưng đó lại là ngày con tim em chết thêm lần nữa.Anh nói rằng anh đã có ... lady...
Em vẫn cười,vẫn trêu anh bình thường nhưng có ai biết đâu lúc ấy trái tim em đang kêu gào trong tuyệt vọng.Em cứng rắn lắm phải không anh,bởi lúc ấy em đâu có khóc,em vẫn cười đó thôi,mặc dù đó là nụ cười chua chát nhưng nó cũng đủ để sưởi ấm lòng em.Lúc về trên xe bus em đã cố gắng để không khóc,nhưng khi xa anh rồi,khi chỉ còn lại mình em thì em không thể,em đã khóc như một đứa trẻ con.Em và anh có duyên nhưng không có nợ nên....Lần gặp cuối cùng anh đã nói chúng ta giữ liên lạc nhé,em đã có số của anh,đã cầm máy nhắn tin cho anh nhưng em không dám gửi.Em sợ rằng khi gặp anh bao nhiêu ký ức lại ùa về trong em khiến tình yêu ngày xưa lại sống dậy.Em không còn nhỏ nữa,cũng không phải chưa biết yêu là gì,tình cảm dành cho người con trai trước đã giúp em nhận ra thế nào là tình yêu.Đúng là trước khi gặp anh người đó đã là tất cả đối với em,nhưng khi gặp anh rồi,anh đã giúp em quên đc người con trai ây,giúp em nhận ra theo đuổi một điều không có thật chỉ làm tốn thời gian,vì em cũng chỉ gặp người ấy duy nhất một lần trong đời,còn anh thì khác.[...]
Em biết rằng cuộc sống của anh bây giờ rất hạnh phúc,em biết em không thể làm kẻ thứ ba,em biết anh có tình cảm với em nhưng chỉ là anh trai dành cho em gái,em biết nhiều lắm chứ chỉ có điều em không thừa nhận những điều đó thôi.Yêu anh hay không là câu hỏi đã khiến em đau đầu,đúng lúc em đang phân vân nhất thì anh đã cho em câu trả lời.Tuy cay đắng nhưng đó là sự giải thoát cuối cùng cho em.Nó giúp em không phải đắn đo,suy nghĩ,không phải hỏi ý kiến người này người kia.Nhưng sao em lại không thấy vui.Anh bước vào và bước ra khỏi cuộc đời em rất nhẹ nhàng,để lại trong em biết bao hồi ức đẹp,nhưng giờ em phải quên hết,phải quên dù biết sẽ rất khó.
Tạm biệt anh và bỏ lại sau lưng tất cả những gì anh đã dành cho em.Em sẽ bắt đầu một cuộc sống mới,cuộc sống mà không có nah hay bất kỳ một ai trong đó.Không còn là một con bé vô tư,không còn tự hỏi tại sao người ta có thể yêu như điên như dại.Nếu được quay ngược lại thời gian và thay đổi mọi thứ,em sẽ không thay đổi gì cả,em sẽ vẫn để cho mình gặp anh va yêu anh.Em ..........
Save change .
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Tôi không ngần ngại khù khờ yêu em !
(03/05/11, 22:42)Teppy Wrote: :( Chuyện buồn nhỉ !? Nhưng mà đúng là anh chàng này xứng đáng để em gái đặt niềm tin ! Và em gái cũng xứng đáng có một ngưởi yêu như thế !
Vui lên các tình yêu !

nhưng người ta có lady roài ông già ak
Rồi time cũng chữa lành mọi vết thương thôi
Save change .
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
viết đúng chính tả đi anh trai,đúng đắn hay đúng đán
(03/05/11, 22:47)follow me Wrote: Rồi time cũng chữa lành mọi vết thương thôi

bạn đã đọc câu chuyện về những cái đinh chưa.Một ông bố nói với con trai rằng khi làm tổn thương ai đó hãy đóng một cái đinh lên tấm gỗ,và khi nhận được sự tha thứ hãy nhổ những cái đinh đó ra.Cậu con trai làm như vậy và một thời gian sau ông bố dẫn cậu ra chỗ tấm gỗ và pảo.tuy những cái đinh đã đc nhổ ra nhưng những cái lỗ mà nó để lại sẽ còn mãi,cũng như khi ta làm ai đó tổn thương,ta có thể khiến họ quên đi và tha thứ nhưng những nỗi đau t gây ra thì còn mãi mãi
tớ muốn nói thời gian chỉ làm phai nhạt chứ kô thể lãng quên
teppy

Một người yêu như thế nghĩa là cũng đứng đán như anh bạn này chứ không ám chỉ chính anh bạn này

viết đúng chính tả đi anh trai,đứng đắn hay đứng đán
Save change .
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Đơn giản khi đã đau quá nhiều thì k còn cảm thấy đau nưã.Mà nếu ngừơi đó có lady rồi thì mình sẽ k cảm thấy mình có lôĩ.nếu thực sự k có cơ hội or đã bỏ qua nó ...time đi k trở lại nếu cuộc đời theo ý muốn tất cả ., thì ...nó bằng phẳng quá .;p
sax máu.tại đằng ấy không dịch đc tiếng việt kô dấu nên tớ cũng bó tay tiếng việt sai chính tả.haizzz.tại ai trước
(03/05/11, 23:18)follow me Wrote: Đơn giản khi đã đau quá nhiều thì k còn cảm thấy đau nưã.Mà nếu ngừơi đó có lady rồi thì mình sẽ k cảm thấy mình có lôĩ.nếu thực sự k có cơ hội or đã bỏ qua nó ...time đi k trở lại nếu cuộc đời theo ý muốn tất cả ., thì ...nó bằng phẳng quá .;p

Ô,ngoan nhất forum đây ak,vừa có người nhận là ngoan nhì forum,t đang tự hỏi ngoan nhất đâu
:") ngoan nhì đây rồi hs
19 Quỷ đỏ19

[Image: 351czv6.gif]
Save change .
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
(03/05/11, 23:28)Teppy Wrote: Chuyện không viết dấu Tiếng Việt và sai chính tả là hai thứ khó hiểu khác nhau .

Một thứ là khó hiểu về ngôn từ và một thứ là khó hiểu của cảm xúc ;]]
Thôi , mi đang buồn , ta k đôi co nữa

Ps : Mục đích chính vào đây là chia sẻ với mi còn những chuyện khác bên ngoài là trách nhiệm !

dù sao cũng thanks lòng tốt của đằng ấy,nhưng bài này tớ viết ra kô hoàn toàn đúng sự thật
Save change .
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
(03/05/11, 23:39)Teppy Wrote: Thật đúng là lạm dụng lòng tốt và tình yêu . Ghét vãi !

vãi zj,thực ra thì chuyện đó xảy ra cách đây 2 năm rồi,lúc đó t mới chỉ học cấp 3,t đã tự nhủ rằng nếu kô đỗ đại học sẽ kô bgio liên lạc với ngta,cuối cũng cũng đỗ dh nhưng...vẫn kô ll.nản,
Tình cảm thì mình nghĩ là thật,nhưng với cách nói thế này: Gặp anh giúp em quên đi người em đã từng coi là tất cả với mình,rằng người đó em chỉ gặp một lần,còn anh thì không phải thế. Biết đâu sau đó bạn lại gặp một người giúp mình quên anh này?
Mình thật,đọc bài bạn,duy nhất với 2 câu mình trích kia,mình thấy chả đồng cảm gì,mặc dù như mình nói,tình cảm có thể là thật,rất thật.
[Image: 1.gif]
Doubt

Forum Jump: