KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Yêu đơn phương
Yêu đơn phương.
Cảm ơn người, cảm ơn cuộc sống, cho nó lần đầu biết yêu một người và yêu nhiều như thế.
Tình yêu đơn phương có cái đẹp và lung linh đến lạ. Nơi mà có thể thấy, có thể tưởng tượng_ như là ở rất gần rất gần, nhưng thật ra không bao giờ có thể chạm tới.
Nếu không có lần yêu đó, cảm xúc đã không phong phú, đa chiều và mơ mộng được như này. Cảm ơn rất nhiều nhé! Cảm ơn người hồi ấy đã không yêu. :)
Bình minh ló rạng

Làm thế nào để quên người đó nhanh nhất nhỉ? Sống trong tương tư và ký ức vs người đó khiến cho đầu óc ko tập trung học hành dk. Càng lúc càng chán nản.
Thích thì nhích thôi chú em :D chắc gặp em ấy lại xoắn hết cả quẩy lên rồi,không nói được gì hả,mây mây gió gió,phong hoa tuyết nguyệt thì còn được đôi câu chứ nàng mà ngập ngừng "lâu lắm mình không gặp nhau nhờ,ấy thấy tớ đáng yêu hơn không?" thì khéo mà ngất trên cành quất luôn mấy mặt trời mọc ngay được :D Đùa thôi,tình yêu,theo cách nào cũng vẫn đẹp,tất cả là do mình thôi,mình mới biết mình cần gì,và thằng bạn tin tưởng nhất nữa là thời gian,nếu thấy tình yêu của mình đủ lớn thì nói cho bạn ấy biết đi,biết đâu người ta cũng chỉ chờ có vậy,và nếu cái chữ nếu ấy thành sự thật thì chúc mừng bạn :) nếu thấy chưa đủ tự tin thì để thằng em thời gian kiểm chứng giúp,nhưng đừng đánh mất thời gian vô bổ nhé,thầy tớ cấp ba có nói một câu "muốn có quá khứ đẹp thì hãy sống để có hiện tại thật đẹp",lấy lại cân bằng đi bạn,rồi đưa ra một quyết định.
Ps: Có kết quả lên đây khai báo thành khẩn nhé :D
[Image: 1.gif]
Doubt
mình sẽ không yêu đơn phương. kiểu gì cũng nên thổ lộ ra cho đỡ day dứt khó ngủ. được thì tốt mà không được thì cũng không hối hân
Sao lại thế nhỉ. Ngày trước bạn ấy là động lực để mình thi đỗ đại học đấy. :) Tưởng tượng ra cái vẻ hớn hở chạy đi khoe mình đỗ (theo lời cô bạn kể lại), biết bạn lo mình rớt, cũng thấy bằng lòng.
7 năm để biết mình đã yêu, 1 ngày để biết mình nên quên, mất 2 năm để quên (coi như thế), 2 năm ngẩn ngơ không thể làm được gì nữa thật.
Quên rồi, bạn ấy là lời nhắc nhở để mình nhận ra và biết gìn giữ hạnh phúc hiện tại (nếu khi nào nó tới).
Hạnh phúc sẽ tới với tất cả_ chỉ là sớm hay muộn thôi, nếu như bạn tin tưởng vào nó.
Nếu không học hành được vì tương tư, thì sau này sẽ thấy tiếc và ân hận lắm.
Bình minh ló rạng

Đêm nay, mặc dù đau đầu với đống bài tập, tớ mệt mỏi quá, giờ đây cậu không còn là động lực để tớ cố gắng nữa rồi, nhớ lắm cái ngày cấp 3, khi cậu với tớ ngồi học chung một nhóm, tớ chỉ biết chăm chú nghe cậu giảng bài, thỉnh thoảng là cái nhìn rất vội mà tớ đoán là cậu cũng biết, cứ thế, thời gian nhanh thật, giờ đây tớ đẫ đạt được thứ mà mình muốn, cả cậu nữa....

Mình viết gì đây, linh tinh quá, tình yêu đơn phương_nhẹ như một cơn gió_không biết bao giờ quay lại__________Nhớ
t thấy yêu đơn phương cũng có nhiều kái hay mà :D ủng hộ yêu đơn phương
Deu
Đã yêu và rồi cũng sẽ được yêu. Nhưng có lẽ sẽ được yêu bởi một người nào đó không phải người mình yêu hiện tại ^ ^
yêu đơn phương cũng là 1 cách để chia sẻ tình cảm mà, còn hơn ko được yêu ai hay ko yêu được ai :)
:(
oh,sao nói câu nào là đúng luôn câu đó vậy,em yêu tới 3 lần đơn phương rồi,đau khổ lắm mà bít làm gì dc
Yêu đơn phương?
Đơn giản chỉ là cảm thấy thinh thích thôi.
Nhưng bạn của người ta biết, không biết người ta có biết không. Chả biết anh nói cái gì mà mấy th ý cứ toàn trêu :-SS Toàn tâm sự với mấy th bạn của anh-mặc dù chưa gặp mặt :P Nhưng cũng rào nó trước "không được nói ra đấy" =)) Nghĩ lại cũng thấy buồn cười thật. Gần đây anh còn bị khủng bố vì bị 1 con bé theo đuổi và...tán anh nữa chứ Haha
Cũng không biết nữa, thấy thích, nhưng không dám nói ra. Cứ như kiểu sợ khi nói ra thì sẽ đánh mất đi một thứ gì đó--->sợ...
Với lại, cũng không biết tình cảm của anh thế nào, nên thôi. Kệ. Mình cứ yêu đơn phương cho nó đẹp ^^ Cứ xem như là không có gì vậy ^^
Nếu có ước muốn thần tiên cho tôi tuổi thơ hồn nhiên.......

[Image: 007.gif]
kiên trì,kiên trì là cái gì cũng được,đối tượng ko yêu mình bắt nó phải yêu
(15/05/11, 02:53)crabvcu Wrote: kiên trì,kiên trì là cái gì cũng được,đối tượng ko yêu mình bắt nó phải yêu

hài hước.em chuyển sang nghề tấu hài được rồi đó em à
-Nếu thế giới quanh em đang sụp đổ
Đừng xa cách anh
Anh sẽ mang những hơi ấm về
Để thiên đường đó sẽ mãi luôn ở lại
Nếu thế giới quanh em không tồn tại
Chỉ cần anh có em-
(15/05/11, 02:53)crabvcu Wrote: kiên trì,kiên trì là cái gì cũng được,đối tượng ko yêu mình bắt nó phải yêu

Nghe có vẻ nguy hiểm nhỉ? :-s
rỗng Die
Hôm qua đi đường thấy em dễ thương lắm, quyết định yêu đơn phương luôn.
....Rải..Vữa....
.....Đặt..Gạch..Lên.....
......Gõ..Một..Cái..Là..Xong......

Forum Jump: