KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Yêu đơn phương
yêu là chết trong lòng một ít
vì mấy khi yêu mà chắc được yêu
cho rất nhiều nhưng nhận chẳng bao nhiêu...
(08/04/11, 00:25)t_su Wrote: yêu là chết trong lòng một ít
vì mấy khi yêu mà chắc được yêu
cho rất nhiều nhưng nhận chẳng bao nhiêu...

tuy đã cũ nhung vẫn thich câu này Haha
[img]http://[/img][/size]:guitar:
TRY MY BEST TO WIN!TRY!TRY!TRY!TRY!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Yêu là chết trong lòng nhiều ít
Dù là khi yêu và chắc được yêu... 19

Hé he, đừng nói về tình yêu_ khi mà trời đang mưa, hãy nói về niềm tin.
Yêu đơn phương_ có sao đâu, chẳng sao cả. Chỉ hay buồn hay nghĩ ngợi tí thôi, rồi cũng qua hết, mưa cuốn trôi hết.
M ơi đóng pic này vào và cười tươi lên các tình yêu!
Bình minh ló rạng

nếu có thể, hãy đưa mọi chuyện về lại trạng thái vốn có của nó.
hòa hợp đc thì nó đã không còn gọi là đơn phương, mà đơn phương thì không thể biến thành song phương nếu đó chỉ là ý muốn của một người.
đừng nghĩ rằng khi có sự đơn phương thì chỉ có người có tình cảm đau khổ.
Dễ là khi làm tổn thương một người ta yêu thương,
Khó là khi chữa lành vết thương đó
(08/04/11, 00:42)con_duong Wrote: Yêu là chết trong lòng nhiều ít
Dù là khi yêu và chắc được yêu... 19

Hé he, đừng nói về tình yêu_ khi mà trời đang mưa, hãy nói về niềm tin.
Yêu đơn phương_ có sao đâu, chẳng sao cả. Chỉ hay buồn hay nghĩ ngợi tí thôi, rồi cũng qua hết, mưa cuốn trôi hết.
M ơi đóng pic này vào và cười tươi lên các tình yêu!

Cũng lên thế ^^ Để mọi chuyện nó tiếp diễn như nó vẫn vốn thế. Đợt rồi thấy mình yếu đuối như đàn và gây khó chịu như một con đỉa. Chắc người ta khinh 46 Lấy lại tự tin và tự trọng bản thân nào :D
Ðã héo lắm nụ cười trong mộng
Ðã mờ mờ lắm, bóng thân yêu
Ðã lam tím cả cánh chiều
Trong hồn lặng đã hiu hiu mộng tàn.
co 1 tinh cam vi dai nhat ma dau don nhat chinh la ty don phuong...khi 1 ng rat co y nghia voi ban nhung sinh ra da khong danh cho ban thi cach tot nhat la hay de ho ra di. Khong phai vi ban khong the doi duoc ho ma dieu quan trong la doi vo ich, doi trong vo vong. Hay tin rang co 1 ai do dang cho ban noi phia cuoi con duong. Hanh phuc thuc su khong faj la ben canh nguoi ban yeu nhung khong yeu ban ma la o ben ai do ban tim duoc cam giac binh yen va am ap...Moi khi ban cam thay dau kho, be tac ve chuyen tinh cam, hay nhin len bau troi." Hom nay van la 1 bau troi trong xanh keo dai vo tan va giuong nhu dang mim cuoi voi toi". Tu dong vien minh ban nhe va hay dung cam len. Dung cam cho yeu thuong va duoc yeu thuong. Gui den nhung ai da yeu, dang yeu va se yeu nhung khong duoc dap lai...
(17/04/11, 16:08)i_love_xd Wrote: co 1 tinh cam vi dai nhat ma dau don nhat chinh la ty don phuong...khi 1 ng rat co y nghia voi ban nhung sinh ra da khong danh cho ban thi cach tot nhat la hay de ho ra di. Khong phai vi ban khong the doi duoc ho ma dieu quan trong la doi vo ich, doi trong vo vong. Hay tin rang co 1 ai do dang cho ban noi phia cuoi con duong. Hanh phuc thuc su khong faj la ben canh nguoi ban yeu nhung khong yeu ban ma la o ben ai do ban tim duoc cam giac binh yen va am ap...Moi khi ban cam thay dau kho, be tac ve chuyen tinh cam, hay nhin len bau troi." Hom nay van la 1 bau troi trong xanh keo dai vo tan va giuong nhu dang mim cuoi voi toi". Tu dong vien minh ban nhe va hay dung cam len. Dung cam cho yeu thuong va duoc yeu thuong. Gui den nhung ai da yeu, dang yeu va se yeu nhung khong duoc dap lai...

Viết có dấu bạn nhé,
Ăn mỳ tôm sống uống nắng chiều buồn tênh, chờ đêm đến giải khát ánh trăng
:(
(24/03/11, 17:04)quangvinh492 Wrote: Minh da bat gap anh mat cua mot nguoi,sau lan do trai tim minh da rung dong.hang ngay nho mong trong moi mon.chi mong duoc gap nguoi do.Nhung dieu do that la kho.nguoi ay cung khoa voi minh nhung lai hon minh mot tuoi va hai nguoi van chua biet nhau nen minh khong biet phai lam gi nua,hang ngay chi biet dau don thoi.cac ban co the cho minh mot loi khuyen khong?

Ở bên kia bờ vực của sự khổ đau luôn là 1 nụ cười . Nhìn về phía trước, tiến bước. Mình tin tình cảm chân thành của bạn sẽ cảm động trái tim người con gái đó. Chỉ cần bạn có đủ nghị lực và niềm tin...Dũng cảm nói lời yêu thương bạn nhé.
Tình yêu là 1 thanh sôcôla.lúc đầu thì đắng.sau thì ngọt dần,đắng vs ngọt xen vs nhau làm tình yêu thêm thú vị,muôn màu muôn vẻ,ai cũng muốn nếm thử vị đăng và ngọt này.Tình yêu đơn phương thì khác.nó chỉ tồn tại vị đắng-đắng ngắt luôn.khiến mình thêm đau khổ nhưng ai cũng lao vào,mà đã lao vào rồi thì khó mà dứt ra,càng muốn quên nó thì lại càng nhớ.Cứ giấu chặt tình cảm ở trong lòng thì càng mệt,thà cứ nói vs người ta,dù có bị từ chối nhưng vẫn cảm thấy nhẹ nhàng hơn :P
Thầy giáo dạy sinh của mình đã bảo tình yêu là sự lừa dối nhau,lợi dụng nhau .....cả lớp lăn ra cười rồi hỏi thầy vì sao thầy bảo có p? trước mặt ny mình có bao h để lộ khuyết điểm che giấu là 1 lừa dối,và lợi dụng cả tình cảm của nhau nữa mình chẳng hiểu đc có lẽ là như vâỵ
Hãy cho đi đừng tiếc nuối ,núi kéo
Có ai cho đi mà cảm thâý ,mất bao giờ.........[/color]
...là khi đi cạnh anh, nghe anh nói, anh cười, thấy ấm áp lạ kì, chỉ cần thế, em cũng không mong chờ điều gì xa vời hơn nữa đâu anh, bình yên của em! :*
Yêu đơn phương là cái gì nhỉ? có cô đơn mà hạnh phúc như chưa yêu ai bao giờ như mình không nhỉ? :-??
Phương châm sống: cười. :D
Hồi cấp 3 có yêu thầm , suốt ngày chờ hết giờ rong xe về tìm trong một đống lúc nhúc cái đầu để đi theo về , chỉ ngắm từ xa . Đó là giai đoạn mình thấy rất thú vị .
Vậy mà có lần em ý đưa cho cái khăn mù xoa lau mồ hôi thôi mà nhất định không cầm lấy . Chỉ thích em ấy ở thật xa .
Tôi say tôi tỉnh tôi mơ
Tôi không ngần ngại khù khờ yêu em !
(07/04/11, 22:57)quangvinh492 Wrote:
(07/04/11, 15:18)ami Wrote: ko có khoảng cách nhưng đó là một sự thật.con gái sợ yêu con trai kém tuổi vì mọi người hay nói ra nói vào và trông mình già hơn dễ sợ bị đá nói chung là nhiêu cái bạn cứ nghĩ cho kĩ ko nếu bạn đã quyết tâm thì cố lên vì sẽ rất khó khăn đấy

Minh nghi khong phai tu nhien hanh phuc den voi minh ma moi chung ta phai di tim no cho du rat kho khan,nhieu thu thach boi vi hanh phuc chi mim cuoi voi ai biet quy trong no,tran trong nhung gia tri cua no, chinh la long quyet tam, su kien tri va mot tinh yeu chan thanh biet vuot qua moi thu thach kho khan do!

sao các bạn ko viết có dấu nhỉ. Giống như đi tỏ tình mà lại không biết nói j. Chẳng có cảm xúc j cả
Tình yêu thật là thiêng liêng và cao đẹp nhưng tình yêu đến với tôi như trò đùa Amor vậy. Tôi yêu em ngay từ cái nhìn đầu tiên trong sáng và cao đẹp lắm, cũng như Amor yêu Psyche từ cái nhìn đầu tiên...
Em cười hồn nhiên và ánh mắt ngây thơ nhìn tôi, ôi thật đáng sợ, nàng đã cướp mất trái tim tôi rồi. Tôi yêu em bằng trái tim chân thành và luôn mong được em đáp lại...Nhưng có lẽ đó chỉ là tình đơn phương và mù quáng. Em có yêu thần thoại Hy Lạp không? em có biết là em rất giống Psyche luôn vượt qua những thử thách để được đến với Amor, và em cũng có biết là tôi luôn hy vọng em sẽ cho tôi cơ hội để được chứng minh tình yêu của mình..."không sẽ không có cơ hội nào cả" em nói chúng ta sẽ là bạn, cũng với nụ cười và ánh mắt thơ ngây em nhìn tôi...tôi đau đơn bước đi và trái tim tôi thì đứng đó nhìn em, trái tim đối khát tình cảm em ạ...!Giờ đây trong tôi đang nhớ về những kỉ niệm, những buổi chiều cùng em lang thang trên phố vắng, những lần tản mạn cùng nhau bên cốc trà đá hay chỉ là những dòng tin nhắn cụt ngủn "em (anh) đã khỏi ốm chưa?"... Tôi đã hy vọng em và tôi sẽ được cùng nhau đi trên đường đời sóng gió..và em cũng nói sẽ chẳng thể nào sống mà thiếu anh được..Nhưng tôi đâu biết em luôn coi tôi như một người bạn một người để em tâm sự khi buồn cùng em lang thang mỗi khi chiều về. Em có biết em đã gieo trong tôi mầm hy vọng không?..Khi em nói em đã yêu, tôi sung sướng biết chừng nào và mong rằng người em yêu là tôi...Nhưng trái tim tôi đã trở thành khờ dại khi yêu em rồi..Nàng Psyche của tôi, sao em có thể chịu mọi đớn đau và thử thách để tìm đến với tình yêu đã rời bỏ em, phải chăng em nghĩ chàng Amor sẽ đánh thức em khi em đang ngủ quên bên trong chiếc hòm của Hades..?
Em ạ anh đã ước mình là chàng Amor đó...nhưng giờ đây anh lại muốn giống em ngủ quên trong chiếc hòm đấy..anh muốn quên đi chính anh muốn quên đi kỷ niệm êm đềm bên em để chúng ta có thể mãi làm bạn em ạ.........
Psyche của tôi !
007

Forum Jump: