KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Yêu đơn phương
Yêu đơn phương
[Image: 8044151252156695.jpg]
Còn gì đau đớn hơn yêu mà không được đáp lại… Cho đi mà người ta không nhận…

Đau lắm…

Chẳng biết làm gì...

Mình chỉ có thể lặng lẽ ngắm nhìn cuộc sống của người ta từ một nơi rất xa.. Để người ấy không nhìn thấy… Bởi mình biết, mình không thể bước vào cuộc sống đó… Không có chút cơ hội… Có lúc tự lừa dối mình… Tự cho mình chút ảo tưởng và hy vọng mong manh… Rằng biết đâu ấy cũng thích mình… Để rồi lại sụp đổ và thất vọng khi người ta quá vô tâm… Có khi còn chẳng biêt đến tình cảm của mình… Có đôi khi chỉ là một ánh mắt…. một câu hỏi quan tâm… một lời nhắc nhở nhẹ nhàng… mình cũng biến nó thành cái phao để bám víu khi sắp bị chìm vào biển tuyệt vọng… Để rồi một ngày nhận ra tất cả chỉ là ngộ nhận… Cái phao đó vụt tan biến…. Và mình bị nhấn chìm…

Có những khi muốn quen một người khác…. Muốn yêu một người khác… Nhưng lại cứ chần chừ… Chờ đợi… Cứ hy vọng rằng 1 ngày nào đó người ta sẽ nhận ra và đáp trả tình cảm của mình.. Cứ chờ… cứ đợi… Mà chẳng hề biết điều đó sẽ chẳng bao giờ xảy ra…..

Có khi lòng lại dấy lên sự ghen tuông… khi thấy người ta quan tâm tới ai khác… Nhắc nhiều tới ai khác… Đùa cợt với ai khác… Trong lòng lại lo lắng nếu người ta yêu người khác… thì mình chẳng còn cơ hội… Nhưng mình là gì với người ta? Không là gì cả.

… Có nhiều lúc lòng mình quặn thắt khi thấy người ta đau đớn vì người khác… Căm thù tột đỉnh kẻ đã làm người ta tổn thương……
…..Rồi khi tự nhủ phải quên người ta đi… Cố nén chặt tình cảm này… nhưng không được… Từ đó tới nay có bao giờ con tim nghe lời lý trí đâu… Cứ luyến tiếc mãi điều gì mà chính mình cũng không thể gọi tên… Cứ mỗi ngày… Những cảm xúc… Những hy vọng.. những thương yêu… Cứ giằng xé, giằng xé và xé nát con tim… Dẫu biết rằng… yêu đơn phương là một cuộc chiến với chính bản thân mình… Một cuộc chiến không có kẻ thắng người thua… Chỉ biết một điều… Kết cục chắc chắc sẽ là đau đớn…!

Nhưng cũng thật khờ… vì dẫu biết thế, mình vẫn không thể ngừng yêu người ta… Biết là đớn đau nhưng vẫn cứ xông vào… Cứ cho đi… Cho đi… Cho đi… Mỗi ngày một nhiều hơn… Dẫu biết.. Mình cho nhưng ai nhận đây?

Và mình sẽ đợi…. Đợi một ngày… Mình hết yêu người ta….

Nguồn:internet
Ðã héo lắm nụ cười trong mộng
Ðã mờ mờ lắm, bóng thân yêu
Ðã lam tím cả cánh chiều
Trong hồn lặng đã hiu hiu mộng tàn.
giăng già :)
Minh da bat gap anh mat cua mot nguoi,sau lan do trai tim minh da rung dong.hang ngay nho mong trong moi mon.chi mong duoc gap nguoi do.Nhung dieu do that la kho.nguoi ay cung khoa voi minh nhung lai hon minh mot tuoi va hai nguoi van chua biet nhau nen minh khong biet phai lam gi nua,hang ngay chi biet dau don thoi.cac ban co the cho minh mot loi khuyen khong?
Giờ nghĩ lại... cái lúc yêu rồi thấy người ta lung linh, hoàn hảo, nhưng chỉ có thể nhìn từ xa chứ ko thể lại gần...
Đau nhưng mà đẹp! Rất đẹp đấy! Mình nhớ mình những ngày được như vậy. Nó cũng làm cho lòng mình đẹp hơn, mơ mộng hơn, trải rộng ra hơn. Rồi sau này yêu ai hay được ai yêu thì biết trân trọng. :)
Cơn mưa hạ
Bạn bị ốm rồi,mà không phải ốm hình như là bệnh gì đó?phải làm thế nào đây mình thấy lo lắng,bồn chồn khó tả,mình muồn biết sức khỏe của bạn thế nào?mình muồn biết bạn có đau không mình muốn biết tất cả... mình muốn là người ở bên bạn lúc này... hôm lớp cấp 3 đá bóng ở sân bách khoa mình thực sự muốn nói với bạn nhiều lắm nhưng lại không thể?... vào google vô tình gõ nhật kí 54cd2 có lịch thi ... mình thật ngốc phải không?... ngày 24/3 thi môn địa chất công trình,mình đã đến đó,thấy bạn từ xa... muốn gửi bạn một lời chúc nhưng lại sợ... không biết bạn bệnh thế ôn thi có mệt không nữa? đứng ngoài nhìn thôi hi vọng là bạn không nhận ra để mình có thể nhìn bạn lâu hơn, bạn thi tốt nhé!... không biết mình đã vào trường xây dựng bao lần rồi nhưng mỗi lần lại là một cảm giác thật lạ... nhớ bạn nhiều lắm! mau khỏe nhé,cố gắng lên bạn mạnh mẽ lắm mà! hãy cho mình thấy bạn khỏe và sống tốt thế nào? bạn từng hứa với mình thế đúng không?phải giữ lời nhé...
Nếu tôi lùi một bước...có thể vì thế mà tôi sẽ phải lùi bước thứ hai...
Dần dần tôi sẽ lạc mất con đường mình đang đi cũng trong chính những bước chân mà tôi để lại...
Tôi ước : " Giá tôi để mình sống hạnh phúc hơn"
(26/03/11, 10:48)vodanh91 Wrote: Bạn bị ốm rồi,mà không phải ốm hình như là bệnh gì đó?phải làm thế nào đây mình thấy lo lắng,bồn chồn khó tả,mình muồn biết sức khỏe của bạn thế nào?mình muồn biết bạn có đau không mình muốn biết tất cả... mình muốn là người ở bên bạn lúc này... hôm lớp cấp 3 đá bóng ở sân bách khoa mình thực sự muốn nói với bạn nhiều lắm nhưng lại không thể?... vào google vô tình gõ nhật kí 54cd2 có lịch thi ... mình thật ngốc phải không?... ngày 24/3 thi môn địa chất công trình,mình đã đến đó,thấy bạn từ xa... muốn gửi bạn một lời chúc nhưng lại sợ... không biết bạn bệnh thế ôn thi có mệt không nữa? đứng ngoài nhìn thôi hi vọng là bạn không nhận ra để mình có thể nhìn bạn lâu hơn, bạn thi tốt nhé!... không biết mình đã vào trường xây dựng bao lần rồi nhưng mỗi lần lại là một cảm giác thật lạ... nhớ bạn nhiều lắm! mau khỏe nhé,cố gắng lên bạn mạnh mẽ lắm mà! hãy cho mình thấy bạn khỏe và sống tốt thế nào? bạn từng hứa với mình thế đúng không?phải giữ lời nhé...

sak:d og này trí tưởng tượng phong phú thiệt đó....hehe vodanh91 la thang nào ở cd2 thek^;))
(26/03/11, 16:31)n9_thang_xd Wrote:
(26/03/11, 10:48)vodanh91 Wrote: Bạn bị ốm rồi,mà không phải ốm hình như là bệnh gì đó?phải làm thế nào đây mình thấy lo lắng,bồn chồn khó tả,mình muồn biết sức khỏe của bạn thế nào?mình muồn biết bạn có đau không mình muốn biết tất cả... mình muốn là người ở bên bạn lúc này... hôm lớp cấp 3 đá bóng ở sân bách khoa mình thực sự muốn nói với bạn nhiều lắm nhưng lại không thể?... vào google vô tình gõ nhật kí 54cd2 có lịch thi ... mình thật ngốc phải không?... ngày 24/3 thi môn địa chất công trình,mình đã đến đó,thấy bạn từ xa... muốn gửi bạn một lời chúc nhưng lại sợ... không biết bạn bệnh thế ôn thi có mệt không nữa? đứng ngoài nhìn thôi hi vọng là bạn không nhận ra để mình có thể nhìn bạn lâu hơn, bạn thi tốt nhé!... không biết mình đã vào trường xây dựng bao lần rồi nhưng mỗi lần lại là một cảm giác thật lạ... nhớ bạn nhiều lắm! mau khỏe nhé,cố gắng lên bạn mạnh mẽ lắm mà! hãy cho mình thấy bạn khỏe và sống tốt thế nào? bạn từng hứa với mình thế đúng không?phải giữ lời nhé...

sak:d og này trí tưởng tượng phong phú thiệt đó....hehe vodanh91 la thang nào ở cd2 thek^;))

chú kém thông minh quá, he he. vodanh91 thật chung tình, ước gì bạn gái mình dc như bạn.
Nếu đó chỉ là một giấc mơ,nếu mình và bạn ko học chung một lớp,nếu nếu và chỉ nếu thôi... Tất cả với mình chỉ là những câu hỏi ko có lời đáp... 1tình yêu đơn phương à mà ko một nỗi nhớ thầm kín... Ko bao giờ là bắt đầu và cũng ko có sự kết thúc... bạn cứ mãi ở đó trong tâm đường tròn trái tim mình... Gặp nhau mà ko dám nhìn,ko nói gì dường như hai ng xa lạ... Cầm đt trên tay bất giác bấm số của bạn như một phản ứng tự nhiên để rồi vội vã tắt máy... Tự nhủ rằng ko được chen chân vào cs của bạn nhưng sao khó quá...
Nếu tôi lùi một bước...có thể vì thế mà tôi sẽ phải lùi bước thứ hai...
Dần dần tôi sẽ lạc mất con đường mình đang đi cũng trong chính những bước chân mà tôi để lại...
Tôi ước : " Giá tôi để mình sống hạnh phúc hơn"
(24/03/11, 17:04)quangvinh492 Wrote: Minh da bat gap anh mat cua mot nguoi,sau lan do trai tim minh da rung dong.hang ngay nho mong trong moi mon.chi mong duoc gap nguoi do.Nhung dieu do that la kho.nguoi ay cung khoa voi minh nhung lai hon minh mot tuoi va hai nguoi van chua biet nhau nen minh khong biet phai lam gi nua,hang ngay chi biet dau don thoi.cac ban co the cho minh mot loi khuyen khong?

Bạn là con trai phải ko? thế thì dễ hơn để thổ lộ rồi . Mình nghĩ bạn có thể tìm hiểu lớp học của người đó và để một món quà đáng yêu dưới ngăn bàn để làm quen chẳng hạn( hoặc nhờ ai đó đưa hộ cũng được, nhưng phải là con gái nha). hay xem bạn ấy có hay lên thư viên ko, đó cũng là một cơ hội tốt đấy, hehe
Chúc bạn thành công nha, và đừng bỏ lỡ nhé vì tình cảm đó chỉ xuất hiện trong đời một lần thôi.^^
ko dễ thế đâu vì người đó là con gái mà ạn lại kém tuổi thì ty đó sẽ khó thành đấy đơn giản vì con gái ko thích yêu người kém tuổi đó là tâm lý chung của tất cả các bạn gái đều ko muốn có người yêu kém tuổi mình.mình nghĩ vậy ty đơn phương bỗng dưng yêu 1 ai đó từ cái nìn đầu tiên đó chỉ làm mình đau khổ thôi. cảm thấy hối hận khi để người đó biết là mình yêu người đó có những nỗi đau ko thể nói ra................bạn hãy nghĩ thật kĩ rồi hãy quyết định bày tỏ tình cảm
(24/03/11, 17:04)quangvinh492 Wrote: Minh da bat gap anh mat cua mot nguoi,sau lan do trai tim minh da rung dong.hang ngay nho mong trong moi mon.chi mong duoc gap nguoi do.Nhung dieu do that la kho.nguoi ay cung khoa voi minh nhung lai hon minh mot tuoi va hai nguoi van chua biet nhau nen minh khong biet phai lam gi nua,hang ngay chi biet dau don thoi.cac ban co the cho minh mot loi khuyen khong?
Hãy cho đi đừng tiếc nuối ,núi kéo
Có ai cho đi mà cảm thâý ,mất bao giờ.........[/color]
(03/04/11, 14:57)ami Wrote: ko dễ thế đâu vì người đó là con gái mà ạn lại kém tuổi thì ty đó sẽ khó thành đấy đơn giản vì con gái ko thích yêu người kém tuổi đó là tâm lý chung của tất cả các bạn gái đều ko muốn có người yêu kém tuổi mình.mình nghĩ vậy ty đơn phương bỗng dưng yêu 1 ai đó từ cái nìn đầu tiên đó chỉ làm mình đau khổ thôi. cảm thấy hối hận khi để người đó biết là mình yêu người đó có những nỗi đau ko thể nói ra................bạn hãy nghĩ thật kĩ rồi hãy quyết định bày tỏ tình cảm

Cam on ban da cho minh mot loi khuyen,nhung minh lai nghi khac ban ah.Tinh yeu khong co khoang cach ma do la su yeu thuong tran trong nhung gia tri cua nhau,biet quan tam chia se moi khi nguoi kia can.Tai sao con trai yeu con gai it tuoi hon thi dc ma nguoc lai thi ko?Phai chang do la vi tinh yeu cua nguoi con trai nhieu tuoi lon hon nguoi it tuoi hay su manh me nguoi it tuoi kem hon nguoi nhieu tuoi hay la ly do xuat phat tu nguoi con gai,nguoi con gai do luon giu mot tam ly la nguoi yeu minh phai hon tuoi de co the yeu thuong quan tam che cho minh,dieu do la ko sai nhung ban oi nguoi it tuoi hon tai sao ko the lam dc,ban co chac la nguoi nhieu tuoi hon da dap ung dc nhung yeu cau tren ko?minh ko cam thay hoi han khi dc noi yeu nguoi do,minh chap nhan noi dau khi nguoi do ko chap nhan vi minh ko muon noi dau cu theo duoi minh mai, tha dau mot lan con hon la mai mai!minh viet ra nhung dieu nay mong cac ban dac biet la cac ban gai co cai nhin khac ve tinh yeu nhu minh nhe!
ko có khoảng cách nhưng đó là một sự thật.con gái sợ yêu con trai kém tuổi vì mọi người hay nói ra nói vào và trông mình già hơn dễ sợ bị đá nói chung là nhiêu cái bạn cứ nghĩ cho kĩ ko nếu bạn đã quyết tâm thì cố lên vì sẽ rất khó khăn đấy
Hãy cho đi đừng tiếc nuối ,núi kéo
Có ai cho đi mà cảm thâý ,mất bao giờ.........[/color]
hơn có 1 tuổi thôi mà, có những việc ko dám làm nên cảm thấy khó, anh nghĩ mình cần chín chắn 1 chút, nghiêm túc 1 chút, kiên trì 1 chút, chỉ là khó hơn thôi, nếu cần người ta thực sự hãy đến với họ bằng tình cảm chân thành để họ thấy mình đủ lớn để yêu họ.
:(
(07/04/11, 15:18)ami Wrote: ko có khoảng cách nhưng đó là một sự thật.con gái sợ yêu con trai kém tuổi vì mọi người hay nói ra nói vào và trông mình già hơn dễ sợ bị đá nói chung là nhiêu cái bạn cứ nghĩ cho kĩ ko nếu bạn đã quyết tâm thì cố lên vì sẽ rất khó khăn đấy

Minh nghi khong phai tu nhien hanh phuc den voi minh ma moi chung ta phai di tim no cho du rat kho khan,nhieu thu thach boi vi hanh phuc chi mim cuoi voi ai biet quy trong no,tran trong nhung gia tri cua no, chinh la long quyet tam, su kien tri va mot tinh yeu chan thanh biet vuot qua moi thu thach kho khan do!

Forum Jump: