KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Hỏi về điểm xét học bổng
t đc 3,21 dính môn triết 5,4 :(
19 Quỷ đỏ19

[Image: 351czv6.gif]
(18/02/11, 18:48)farmer2511 Wrote: >=3,2 co ma bong bang niem tin ak cac bac.3,2 la bang xuat sac roi day.

3,2 là bằng giỏi thôi chưa phải bằng xuất sắc đâu. chắc chẳng có chuyện học bổng loại khá mà tận 3,2 mới được.
....Rải..Vữa....
.....Đặt..Gạch..Lên.....
......Gõ..Một..Cái..Là..Xong......

theo mình thì chỉ tiêu được học bổng vẫn tính như cũ thôi.nếu lớp có nhiều người điểm cao thì sẽ xét từ trên xuống dưới
(20/02/11, 10:50)cvcxoy Wrote: theo mình thì chỉ tiêu được học bổng vẫn tính như cũ thôi.nếu lớp có nhiều người điểm cao thì sẽ xét từ trên xuống dưới
bác ơi!!!Haha
nếu xét từ trên xuống dưới thì 1 lớp lấy bao nhiêu mạng vậy?Deu
Mai mình lên phòng công tác sv hỏi rồi giải đáp cho các bạn.
....Rải..Vữa....
.....Đặt..Gạch..Lên.....

chờ tin bác
Nhà tỏ tình vĩ đại,nhà thất bại lỗi lạcDeu
bác nào khóa trước biết bao giờ nhận học bổng thì báo cho anh em
merci beaucoup
FAT MAN
ông bạn không nhìn mấy anh ấy viết à?
bao giờ có danh sách thì trường dính ở sảnh H1 rùi cầm cái thẻ sinh viên nát lên phòng tài vụ lấy tiền thui
hehe
Nhà tỏ tình vĩ đại,nhà thất bại lỗi lạcDeu
em học gdqp ở bên ký túc mấy khi đến trường
FAT MAN
chỉ cần điểm cuối kì 3.00 trở lên theo hệ 4. và ko môn nào bị điểm d là đc rồi.chắc chắn.3.2 là hb loại giỏi.
hjc!
em tưởng là 3,2 và ko điểm d mà anh?
nhìn chung thfi dù sao em cũng chết 1 con d!
3,2 ko còn ý nghĩa nữa:(
Đến khi nào mưa sẽ ngừng rơi
he.t dc 2,95 and 1 chu' D heheh.hoc bong lam j.hoc hanh de.dim cao la dc oy.tien thi ra truong ma kiem'.19
(22/02/11, 16:24)caonam_nuce Wrote: he.t dc 2,95 and 1 chu' D heheh.hoc bong lam j.hoc hanh de.dim cao la dc oy.tien thi ra truong ma kiem'.19

ok
kết câu này. mấy hum nay bận quá, toàn học 6t nên lên thì mấy ông nghỉ rồi, để mai 9t có thời gian lên.
nếu mà 3d và không bị con d nào mới được học bổng thì lớp t chẳng đứa nào được, vì đứa trên 3 thì dính d hết, còn đứa ko dính d thì chỉ lẹt đẹt 2,7
học bổng quan trọng gì, quan trọng là anh em cứ cố gắng hết mình là được.
....Rải..Vữa....
.....Đặt..Gạch..Lên.....

có 2 khả năng
1 là lấy theo chỉ tiêu cũ, xét từ trên xuống như các trường khác
2 là đặt thêm điều kiện không có điểm D
= . =
có 1 điểm D nên mình rất ủng hộ quan điểm số 1
tuy nhiên trường mình ki keo lắm, chắc sẽ làm theo kiểu số 2, để mỗi lớp có 3,4 suất thôi mặc dù theo quy định là fải dành 20 hay 30% tiền học phí để trao học bổng
Đây là cách xét học bổng cho khoa Cầu đường, ko biết các khoa khác sẽ xét thế nàoBoss

Học bổng của sinh viên được tính theo quy chế 43 như vậy ít nhất các bạn cũng phải đạt học lực loại khá trở lên mới được đưa vào danh sách xét học bổng. Sau khi có danh sách những sinh viên đạt học bổng khoa sẽ căn cứ vào số tiền theo từng khóa để xét từ cao xuống thấp. Trường hợp khóa nào dùng không hết tiền sẽ được chuyển sang khóa sau ( không áp dụng cho sinh viên năm cuối). Chú ý để được học bổng các lớp phải có điểm rèn luyện nếu không sinh viên cũng không được tính học bổng.

Cụ thể hơn khi khoa tính học bổng sẽ công bố cho các bạn biết cách thức và số tiền của mỗi khóa được hưởng.

Forum Jump: