KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Đề thi kinh tế Xây Dựng 1 và 2
Bác nào thử gửi cho mình một đề thi KTXD 2 với,mình tham khảo xem mẫu đề nó như thế nào thôi,thanks nhiều nhé giangvantuanxda@gmail.com[/font]
đề cương thầy cho thì chỉ toàn bài tập thôi,không thấy có phần lý thuyết gì cả,bài tập thì có rất nhiều công thức,phải nhớ hết tất cả à?híc
(18/10/11, 23:01)giangvantuanxda Wrote: Bác nào thử gửi cho mình một đề thi KTXD 2 với,mình tham khảo xem mẫu đề nó như thế nào thôi,thanks nhiều nhé giangvantuanxda@gmail.com[/font]
đề cương thầy cho thì chỉ toàn bài tập thôi,không thấy có phần lý thuyết gì cả,bài tập thì có rất nhiều công thức,phải nhớ hết tất cả à?híc

Hình như là vậy thật đấy bác ạ. KTXD2 thì mỗi ngành 1 khác nhau, nhưng theo e nhớ là cũng giống nhau tương đối. Chủ yếu là bài tập, các bác làm được BT thì gần như chắc chắn qua.
KtXD1 nghe noi nam nay doi de roi ma.2 ly thuyet 1 bai tap.ai co de moi ko chia se cho ae di.sap thi roi:D
Đổi đề rồi á bạn ??? m đang học môn này....Cố béo béo hơi già
mon nay tuy khoa thi fai.khao kinh te 2 ly thuyet 1 bt.cac khao khac 2 bt 1 lt thi fai:D
ko biet mon nay do tai lieu duoc ko nhi:D
khoa kinh tế thi học kì 1 vừa rồi đề có 2 câu lí thuyết 1 câu bài tập.
Hãy nhớ ta là ai và phải nhận biết cho ngày mai
Đừng để cuộc sống dối trá làm đánh mất.
Hãy luôn là chính mình, hãy luôn là chính mình...
Doubt
có ai biết học bên kinh tế xd nên học thêm bằng gì để sau này ra trường sẽ tốt hơn k?;;;đang định học thêm ngành đấu thầu
ai co de ckc2 moi thi k?chia se anh em tham khao
Đề kỳ này vừa thi đây.

Lý thuyết
1.Khái niệm và nội dung của chi phí xây dựng thi công xây lắp khi hoàn thiện một công trình xây dựng.
2.Các biện pháp nâng cao hiệu quả sử dụng vốn cố định.

Bài tập
Sau khi xây dựng xong công trình A, công ty xây dựng đã tập hợp các chi phí như sau:
Chi phí vật liệu: 4500 triệu đồng
Chi phí nhân công: 500 triệu đồng
Chi phí sử dụng máy: 300 triệu đồng
Trực tiếp phí khác: 50 triệu đồng
Chi phí chung: 120 triệu đồng
Giá hợp đồng của công trình là 6000 triệu đồng.

Kế hoạch lợi nhuận ghi trong hợp đồng là 6% giá thành hợp đồng.

Công ty đặt mức phấn đấu hạ giá thành là 2% giá thành hợp đồng.

1.Hãy xác định giá thành thực tế, giá thành kế hoạch,của công ty khi thi công công trình A và phân tích việc thực hiện kế hoạch hạ giá thành.

2.Hãy tính lợi nhuận ròng mà công ty thu được biết thuế suất thuế thu nhập doanh nghiệp là 25%.
:nhay:
bạn kakake cho mình hỏi thêm chút,bạn còn cái đề nào nữa k,có bao nhiêu đề vậy????????????

có j bạn cho mình xin nick yahoo or pm vào nick nguyen.pm18@yahoo.com
cám ơn bạn nhiều nhé

Forum Jump: