KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Bóng đá
Ừm, thế cứ chơi PES 8 đi, anh ở nhà thỉnh thoảng vẫn đá, nhưng là trên cái PC, cũng chả khác ngoài hàng là mấy, lạ có thể tùy theo tình hình chuyển nhượng mà cập nhật nhân sự :D
Làm cái giải đi nhỉ, anh đăng ký đầu tiên :D

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

Thế là có 3 thành viên rùi đấy, làm cái league nho nhỏ thì vui phải biết---đá pes 8 cũng được toàn ah.
bikey ơi, ở chỗ trung tự hay ở ĐẶNG VĂN NGỮ cũng có hay sao ý, đá ở đấy tay máy chuẩn lắm
em nói ở trung tự là có PES 9 trên PS3 nếu các anh thích tìm hiểu thì em sẽ đưa các anh đi đá
còn nếu chúng ta đá giao lưu cho vui thì PES 8 cũng được.
hy vọng sẽ có nhiều người đăng ký hơn nữa (hay là mình đổi tên topic để mọi người vào đông hơn nhỉ ^^ )
à em là lính mới , học hành vẫn còn nhiều thứ quá nên có lẽ việc chủ chì tổ chức xin nhờ các anh lớn đứng ra được không.
uh, bikey đổi tên topic rồi tập trung ae ghiền ps cùng bàn luận cho vui, (chủ đề này hơi bị máu luôn)--- rồi tập trung nhau đi giao lưu 1 buổi---cái vụ này cứ để mình chủ trì cho
AE đăng kí nhớ ghi sdt để liên lạc nha
sao vắng vẻ thế nhỉ thôi thì em đăng ký đầu tiên để mở hàng cái vậy
họ và tên: đặng bá khương
sdt:0983051990---> có gì gọi luôn nhé
Theo GameK
Đội hình kỳ dị 5-3-2 đã giúp CMz Nguyễn Minh Long vô địch liên tục 2 giải đấu do PESVN tổ chức.
Nguyễn Minh Long (uNs| CMz) là thủ lĩnh của team uNstoppable, hiện thời đang là team PES mạnh nhất tại Hà Nội với nhiều hảo thủ. Sau một thời gian dài chỉ thiếu chút ít may mắn để vô địch, thời gian gần đây, Long đạt phong độ rất cao và giành liền 2 chức vô địch tại các giải đấu do diễn đàn PESVN tổ chức.
[Image: 2705097c.jpg]
CMz (đứng giữa) vô địch tại giải đấu PESVN tháng 4 (Ảnh từ diễn đàn PESVN).

Một trong những bí quyết mà CMz muốn chia sẻ với độc giả GameK.vn là đội hình thi đấu đã giúp anh vô địch. Chọn cách bố trí đội hình khá kỳ dị (như hình) theo sơ đồ 5-3-2.
3 tuyến được Long xếp đặt như sau:
[Image: 2705092c.jpg]

Hàng hậu vệ

Gồm 1 CWP (hậu vệ quét) và 2 CB (trung vệ). Việc xếp 3 trung vệ gần nhau là để bọc lót cho nhau tốt hơn, đặc biệt là với một phiên bản khó phòng ngự như PES 2009. Đội hình Man United có Rio Ferdinand rất hợp với vị trí CWP do khả năng D-line.
2 hậu vệ cánh (thiết lập mũi tên tấn công lùi) thay vì 2 trung vệ ở biên nhằm phát động tấn công tốt hơn mỗi khi trung lộ bế tắc. Chỉ thiết lập 5 trung vệ khi nào bạn muốn phòng ngự tổng lực.

[Image: 2705093c.jpg]
Cách bố trí mũi tên tấn công (Ảnh từ diễn đàn PESVN).

Hàng tiền vệ

Trong sơ đồ chiến thuật này, hàng tiền vệ chính là hàng tiền đạo ảo, vừa phát động tấn công, lại vừa phòng ngự từ xa. Đây chính là khu vực quan trọng nhất trong đội hình vì vậy cần phải có những cầu thủ thực sự cơ bắp.
2 tiền vệ trung tâm (CMF) thì cần cầu thủ có khả năng tranh chấp, giữ bóng và chuyền bóng tốt, thậm chí là khả năng xử lý và ghi bàn khi có cơ hội, tốt nhất là không nên dành cho những cầu thủ chỉ khỏe mà kém duyên ghi bàn. Vị trí tiền vệ công (AMF) nên giao cho một “siêu nhân” thực thụ.
[Image: 2705094c.jpg]
Cách bố trí mũi tên phòng ngự (Ảnh từ diễn đàn PESVN).

Hàng tiền đạo

Bố trí hết sức kỳ dị, CMz kéo 2 tiền đạo cắm chặt vào 2 bên cánh chứ không bó vào trong như những game thủ khác. CMz cho biết mục đích là để thu hút hậu vệ đối phương là chính, nhưng không phải là bù nhìn. Vì vậy tiền đạo cần có tốc độ, kỹ thuật, nếu có khả năng tranh chấp và chuyền bóng tốt thì quá ổn.
[Image: 2705096c.jpg]
"Nhân sự" cho MU.

Để sử dụng tốt đội hình 532 thuộc dạng “dị” nhất ở Hà Nội hiện nay, CMz chia sẻ: “Đá đội hình này phải cực kỳ tập trung, luôn luôn xử lý bóng tốt và tỉnh táo. Nếu đá quá lâu với đội hình này dễ bị ‘tẩu hỏa nhập ma’. Mấy giải gần đây, lúc nào thần kinh của mình cũng ở trong tình trạng căng như dây đàn”.

Hiện tại CMz mới chỉ áp dụng đội hình này cho Manchester United, CLB mạnh nhất phiên bản PES 2009 bản 1.3 tuy nhiên game thủ này cũng khẳng định có thể áp dụng tương tự cho đội bóng khác.
Why be you, when you can be new...
Vãi chưởng thật!ko thể hiểu nổi?????
CÀNG YÊU EM......ANH CÀNG XÂY...CHO NHÀ TRẺ CAO.......CAO...MÃI...........
Tiền đạo và tiền vệ cách xa nhau nhỉ , thế này thì ai có khả năng nhìn ra "khe" để mà "chọc" giữa 1 rừng chân mới đá được.
Mình cứ trung thành với đội hình cánh cung 4-4-2 :x
Ẹc, dạy tớ đá Pes với, hôm nào đi được Pm tớ nhá, về nhà để chúng nó khinh nhục không chịu được chả nhẽ cùn lại bảo đá thật hoặc fifaol với tao, mang tiếng học XD lắm !
Yêu là chết trong lòng một ít,
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu !?
bảo anh Toàn với anh Ruồi ý , thấy đồn cao thủ lắm :D
pes online đi các bạn, may bạn nào ko xịn thì Pes6j online di, để dân BK chúng nó làm đang làm loạn. vao blog mình huớng dẫn chi tiết nhé " h t t p : / / n b k n u c e . t k " viết liền nhau nhé
pes online đi các bạn, may bạn nào ko xịn thì Pes6j online di, để dân BK chúng nó làm đang làm loạn. vao blog mình huớng dẫn chi tiết nhé " h t t p : / / n b k n u c e . t k " viết liền nhau nhé
xin loi cac em di!!!da Pes thi cac em tuoi lon het,em nao bat ma~n thi lien he:0989423163,chien luon ko hoi
Pes 9 ,Pes6 anh chieu het =))

Forum Jump: