KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Kiến trúc công trình và Quy hoạch đô thị, cái nào hơn???
thế thì làm ăn quái j` ra trường làm sao chém được quy hoạch ,hi vọng phân ngành dồi thì sẽ được đào tạo bài bản hơn trước .lứa đầu của QH ko biết làm ăn được j` ko :((
Vấn đề này mình nghe dân QH trường mình bàn tán quá nhiều. nói thật nếu bạn thấy Qh thua thiệt thì 1 là chuyển ngành, 2 là thi lại đi sao còn học ?
Bố mình cũng là KTS nhưng lại làm về bên quy hoạch.bố tớ không thích ngành này nên chẳng cho tớ thi. nhưng tớ vẫn thi. đầu và học.
Mình rất thích 1 câu nói của Bố tớ. "Có thể quyết định của mình bây giờ là sai lầm nhưng một ngày nào đó nó sẽ đúng". Tuyệt.Hơn kém ư.Ngành tốt, nhiều cơ hội nhưng học kém thì chẳng khác gì nhau. đầy KTS vẫn lọ mọ đó thôi.haizzz.Nói nhiều nhưng đúng là mình học ngu quá :((
Bin: Làm sao mà "làm ăn quái gì". Chưa lo học mà đã lo làm.
Đó là anh nói những môn chuyên sâu về QH thôi, ngoài nó ra còn những môn bổ trợ nữa. Chuyên đề Môi trường, Cơ sở lý thuyết kiến trúc, Cơ sở không gian kiến trúc, Chuyên đề cảnh quan,... rất nhiều. Trường mình đào tạo đồng đều và cũng không kém phần chuyên sâu, cứ yên tâm là chịu khó thì sau này ko lo đói.

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

Tóm lại là bác cứ kiếm cài = giỏi đi, lúc đấy thì sướng nhá
[Image: 4246702899_d725c28feb.jpg]
Paracels n' Spratlys belong to VietNam!
bó tay với câu hỏi này
chọn khoa thì dựa theo sự đam mê và khả năng
chứ sao lại đòi hỏi về cái nào kiếm nhiều tiền hơn dc
kiến trúc thì nhiều cơ hội nghề nghiệp hơn
quy hoạch nếu giỏi thì kiếm nhiều tiền hơn, nhưng yêu cầu trình độ cao
thì cũng phải lo cái đầu ra chứ mấy bác nhà em nghèo học 5 năm DH mà cái ngành kiến trúc quy hoạch các bác biết rồi đấy tiền bỏ ra mua đồ thì khỏi nói ,hic hic em thì ko giám mơ cái = giỏi thi ra trường đúng hạn là may lắm rồi ,nhà lại ko có ai làm trong ngành xây dựng hay kiến trúc lên chả có nhờ vả được j` ,hic hic nhiều lúc vào google sớt cái tuyển KTS quy hoach xem có nhiều ko ,thấy cũng ko đến lỗi ít việc .nhưng vẫn lo lo . vì những lý do ở chên lên có lẽ lên kiếm 1 em nào đó có bố mẹ làm trong ngành xây dựng kiến trúc sau này có j` còn nhờ vả được xấu xấu tý cũng đươc . ;))
Thế khoa XD và CD khoa nào ngon hơn, em thấy chúng nó bảo làm cầu đường nhiều tiền hơn
Hoa trôi nước chảy tự nhiên tá
Con cháu anh hùng hữu tình đa
cái đó thì khác j` kiến trúc công trình và quy hoạch đâu . XD nhiều việc hơn nhưng thằng cầu đường ăn được nhiều tiền hơn , QH và KT cũng vậy Deu
hoc gi thi hoc cu co gang hoc hanh cham chi la duoc cac em ah'
nganh qh rat la quan trong cac ban cu nhin cac nuoc ngoai la biet.tuong lai qh phai phat trien de doi moi dat nuoc
thằng hùng à ,vứt tao cái nick yahoo cái ,tao khôi đây .mà tình hình tán em linh đến đâu roài ,dm hôm thứ 7 là thằng người yêu nó đấy hết mẹ hi vọng roài , tăm em khác đi :))
Lớp mình ở đây cả :)).Lo quái gì. Điếc đi nc với câm. cuối cùng bàn cãi cũng chẳng giải quyết được gì.
QH2 là vô đối rồi còn j` .:))
post mấy cái anh chụp cùng mấy em miss lên đi hùng ;))
[color=#1E90FF]Tớ đang hoc lớp 54QH1 theo tớ thì 2 ngành này cơ hội việc làm là như nhau .Điều quan trọng là bản thân mổi người có cố gắng hay không thôi. tớ thì chắc thất nghiệp rồi vì học kém quá khó khó ...khó lắm các bác ơi[/size][size=xx-small]
chào bác QH1 em hàng sóm QH2 ,chú lo j` jo` mới học đại cương dốt tý ko sao khi nào làm đồ án mới quan trọng ,cố lên bác à bon j mình là khóa đầu tiên cố học cho tốt ,yên tâm khóa đầu tiên thể nào mấy môn đại cương sẽ dễ qua thôi Deu mà yên tâm mình được làm đến đồ án k5 của bọn kiến trúc cơ mà 4 cái dân dụng 1 cái công nghiệp ,làm kiến trúc ngon ,nhưng bọn KT có mỗi 2 cái đồ án quy hoạch cùi mía ,ko làm QH ta chiến KT sao đâu 5

Forum Jump: