KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Kiến trúc công trình và Quy hoạch đô thị, cái nào hơn???
Tình hình là khó nghĩ quá, các bác cho em hỏi học kiến trúc thì ngành KT công trình hơn hay Quy hoạch hơn. Đầu ra của 2 ngành này hiện nay và tương lai ra sao???

thanks all!
Dân ktrúc ăn chơi nhảy múa tnào mà vô 4r đc vài người nhỉ
Nếu người hùng trong mơ đã chẳng đến bên em.
Nếu em cảm thấy buồn.Em thấy cần một ai kia bên cạnh
Nếu em đang phải xa người mình yêu.
Em thấy mình đơn lạnh.Nếu em gọi điện mà.Bạn bè em chẳng ai có ở nhà
Em có thể trốn chạy, nhưng nào thể vượt qua.Những cơn bão lòng,những đêm dài đơn độc
Nhưng anh sẽ chỉ cho em nhận ra số phận.Rằng những gì tốt đẹp nhất trên đời.Nào phải mất tiền mua
Nhưng nếu lòng em muốn khóc.Hãy ngả đầu lên vai anh mà khóc em nhé
Nếu em cần một người thực sự quan tâm đến em.Nếu lòng em buồn và con tim em giá lạnh
Khi ấy một tình yêu chân thành có thể làm được gì?Anh sẽ chỉ em xem
Nếu bầu trời với em chỉ một màu tăm tối,Hãy cho anh hay
Bởi nơi nào đó trên thiên đường là chỗ của chúng mình.Dù với em thiên đường có ngàn xa, xa lắm
Hãy gọi tên anh, anh sẽ giúp em đến nơi ấy cùng anh
Nếu màn đêm phủ lên em bao giá lạnh, u buồn Nếu mỗi ngày qua, bao khó khăn vẫn ngăn em cất bước
Anh sẽ vẫn mãi luôn bên em, cùng em hướng về phía trước Anh hứa đấy, anh sẽ chẳng khi nào lẩn trốn em đâu
Đó là những gì một tình yêu chân thành có thể làm được
....Phải là những gì một tình yêu chân thành có thể làm được"

xem ở ngay đỉêm đầu vào đi
kiến trúc công trình vẫn hơn
37
hjx bo 49 hoi bo 53
nguoc doi the chu li
Trên jời triệu triệu vì sao
Xếp thành 4 chữ : Vì sao iu ng
Trần jan triệu triệu con ng
Vì sao chỉ có "nàng" là tôi yêu

•*¤*•,¸.•,¸.¸,•*•,¸,•*¤*•,¤*•,
---> Chuyên Khuôn, Cửa, Cầu Thang Gỗ Tự Nhiên, Các Sản Phẩm Về Nội Thất.... LH:Mr.Huyền 0978.472.689!!! <---
[b]Đại Giang Huyền <---> Huyền Ju
52XD3
0978.47.2689
Thạch Thất - Hà Tây

Email: boy_8x_dhxd@yahoo.com
Gmail: huyen52xd3@gmail.com

Theo tớ nghĩ thì làm công trình hơn. Vì kiến trúc ở mình chưa chú trọng nhiều đến tổng quan cả khu đô thị hay cả thành phố mà chỉ chăm chăm vào đẹp cho bản thân mình. Vì thế mà nhà đẹp rất nhiều nhưng quy hoạch thì .... bạn thấy đấy, "Thái Tổ" Thế Thảo cũng là một kiến trúc sư...

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

Kiến trúc hơn quy hoạch là cái chắc.cơ hộj vjệc làm cũng hơn
ac! mình học QH lè nghe mọi người nói nản thật nhưng thấy bên Dh kiến trúc khoa QH và KT = điểm nhau mà với lại khoa KT nhiều trường đào tạo còn khoa QH chỉ có ở DH XD và DH KT có thôi theo mình = nhau hết tại năm nay it người thi lên điểm thấp con sang năm chắc ít cũng 17-18d ý chứ :D
mình nghĩ không phải ngành nào hơn mà phải tùy vào bản thân mình thôi. nếu ngành nào ma có khả năng thì cũng ok thôi mà
@thegjojphangvn90:bạn nói thì dễ,nhưng khi mà thi vào khoa mà bạn không mong muốn sẽ chả có hứng khởi mà học đấu...
37
Em hỏi ông trưởng khoa QH rồi Ông bảo học QH vẫn làm KT ngon còn ngược lại thì em ko biết ,mà học QH còn vất hơn KT nhiều vì QH liên quan đến nhiều ngành ,với lại giờ đô thị mới mọc lên như nấm mỗi cái đô thị bạc tỉ đôla chứ đâu có it mấy khu risot nữa yên tâm là học song ko có súc mà làm :nhay::nhay::nhay: sang năm chắc chắn điểm cao hơn KT
Úi dời các bố trong Khoa thì chả nói ngon thì sao.
Khoa thủy của anh nhéDoubthầy chủ nhiệm nói:ra trường làm được hết,cả xây dựng,cả cầu đường...còn học các khoa kia thì sẽ không làm được thủy...
Anh thì chả biết thế nào,nhưng nghe thế nó cứ quái quái thế nào ấy...
Đô thị mọc lên như nấm,hàng tỉ đô...thử hỏi trong đó thì khoa Công trình nó có vai trò gì không??
37
uhm nhỉ nghe chuối thật .nhưng mà em tham khảo mấy ông học khoa QH bên DH kiến trúc mấy ông bảo làm được hết mà ko thì chịu khó ngồi lại trường kiếm cái văn bằng 2 vậy với lại SV ra trường làm trái ngành là chuyện phình phường với lại làm QH mà làm được cả công trình nữa thì vô đối ăn từ A>>Z quy hoạch song sin luôn 1 chân thiết kế công trình :nhay::nhay::nhay:
hehe,e học QH1 nè. QH năm nay cũng đâu có lấy thấp,cũng 17 điểm mà, có mỗi 20 chiến sĩ thi nguyện vọng 1 là 14 thôi.hehe
ku nào thế nhỉ anh QH2 đây . hic hic trong số 20 chiến sĩ đó có anh . hic hic được 31 diểm sin lên kiến trúc nó éo cho năm nay thấy kiến trúc thi đông quá lên hơi nhát DK thi QH .mà thấy học QH cũng được . năm sau chắc lấy điểm chả kém bọn công trình đâu nhu bên DH kiến trúc đó 2 khoa = ko* đều 18,5 mà nghe nói có bác nào bên đó thi á khoa kiến trúc làm đơn xin suống học QH mới lạ ,hình như là năm ngoái . nhưng hình như trường mình đào tạo QH ko được tốt cho lắm ,mọi năm học trung cả KT và QH ngành QH bị coi nhẹ đào tạo à ơi , ko biết phân ngành dồi thì thế nào ,Doubt
Ờ, khoa kiến trúc trường mình hơi coi nhẹ ngành quy hoạch. 5 năm mà bọn anh chỉ có 2 kiến trúc quy hoạch, 1 lịch sử phát triển đô thị, 1 chuyên đề quy hoạch đô thị và 2 đồ án quy hoạch thôi. :|

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

Forum Jump: