KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

Ngành tin học xây dựng - Những điều mong được giải đáp
Các em ơi, tôi dạy THXD đây. Trình của tôi thừa sức đi ra ngoài làm, các cty săn đầu người săn đón ác lắm, nhưng tôi vẫn chọn vào làm giảng viên ngành THXD để đào tạo các em. Học ngành nào cũng có cơ hội phát triển cả, có thế người ta mới mở ngành chứ. Quan trọng nhất là phải có đam mê, nếu em thích cái gì thì em sẽ giỏi cái đấy.
cho em hỏi ngành này con gái học thì ntn? em bị trượt khoa và bị xếp vào khoa này.nhưng chưa hiểu hết lắm nên ko rõ đối vs con gái học ngành này thì làm đc gì?
Trong BM THXD này có 3 giảng viên nữ toàn cô giáo thành đạt, em cứ noi theo là chuẩn rồi. Xây dựng thì em thi vào chắc em cũng có khái niệm rồi, còn về Tin học thì con gái thường làm mảng "quality control - QC", vì cần cẩn thận, tiếng Việt là gì em tự tìm hiểu nhé, mảng này trong công ty thì các anh khác sợ lắm vì toàn bị QC quát thôi.
oh vậy có vẻ c.gái trong trường này cũng ko thua kém gì c.trai nhỉ :D thế thì em cũng yên tâm học rùi. thanks thầy nhiều nhé!
Để tôi gt cho em một bạn gái SN 87 cũng dân HY, tin học lập trình cái gì cũng chơi, từ PHP Flash C++ rồi đi dạy Pascal... hiện nay đang làm chuyên Flash lương cao ngất, em mà thích tin học thì theo chị này đỉnh luôn. http://www.facebook.com/daothi.huong
trời ơi em học năm 1 mà học tin chẳng hiểu gì cả? hjc không những tin mà đại số tuyến tính cũng chẳng hiểu gì luôn. làm thế nào bây giờ ai chỉ em cách học với...........cấp 3 thì chẳng bao giờ chịu hoc tin cả nên bây h mới ntn hic ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp em vs em cám ơn nhiều ạ.....!
Chịu khó xem các ví dụ thầy cô cho ghi + làm bt nữa là ổn e ạ. Tin ĐC k khó đâu.
Hãy nhớ ta là ai và phải nhận biết cho ngày mai
Đừng để cuộc sống dối trá làm đánh mất.
Hãy luôn là chính mình, hãy luôn là chính mình...
Doubt
các anh chị ơi!!!!!!!!
sang năm e muốn thi vào XD mà e muốn học về ngành CNTT.nhưng e vẫn chưa rõ lắm về 2 chuyên ngành đào tạo là: tin học và tin học XD
có phải ngành tin học là học về lập trình giống của Bách Khoa hay ko? và khi tốt nghiệp ra trường thì làm lập trình viên? vậy liệu ngành này có liên quan chút nào đến xây dựng ko?
với cả ngành tin học XD là học về đồ họa, thiết kế công trình trên máy tính ạ?
làm ơn giải đáp giùm e.e cảm ơn trước ạ
Những câu hỏi của em tự trả lời đều đúng cả, ngành công nghệ phần mềm giống bên BK, còn tin học XD đúng như em nghĩ ngoài ra còn học lập trình nữa.
(01/08/11, 14:38)le thinh Wrote: Các anh cho e hỏi...ngành tin học xd học có khó và phức tạp ko ạ,e định học trung cấp xd mà ko biết thế nào...nhờ các a tư vẫn giùm...thanks

nếu học trung cấp theo mình bạn nên học khoa xây dựng dân dụng ra đi làm thi công thì ngon hơn
(14/10/11, 23:50)Thầy Trung Wrote: Những câu hỏi của em tự trả lời đều đúng cả, ngành công nghệ phần mềm giống bên BK, còn tin học XD đúng như em nghĩ ngoài ra còn học lập trình nữa.
vậy tin học XD ko phải vẽ trên giấy với làm mô hình hả anh? chỉ học thao tác trên máy tính thôi ạ?
mà e nghe nói nếu vào trường thì năm đầu học đại trà, sang năm 2 mới thi phân khoa hả a?
Các bạn nên xem cái Chương trình đào tạo , nó sẽ giải đáp được nhiều điều các bạn muốn hỏi đấy.
Đến lừ lừ đến,đi lỳ lỳ đi.
theo 1 số thông tin thì năm 2012 khoa CNTT chỉ tuyển sinh chuyên ngành phần mềm vs mạng và hệ thống.như thế này thì ngành tin học xây dựng sẽ đc xếp vào khoa nào đây???
http://www.nuce.edu.vn/index.php?lg=1&catid=104 , vẫn thế mà, chỉ có thêm khối A1 cho ngành CNTT, THXD vẫn thế. Khoa CNTT thôi chứ đi đâu.
Đến lừ lừ đến,đi lỳ lỳ đi.
xin việc nơi đâu

Forum Jump: