KỂ TỪ 5/5/2015, DIỄN ĐÀN SINH VIÊN XÂY DỰNG CHUYỂN SANG CHẾ ĐỘ "CHỈ ĐỌC"

https://www.visaonarrival.net/apply.html | chung cư ct number one

XUYÊN VIỆT ĐÂY, BÀN BẠC ĐI NÀO!
<!--sizeo:3--007span style="font-size:12pt;line-height:100%"007!--/sizeo--><!--coloro:#CC0000--007span style="color:#CC0000"007!--/coloro--007!--fonto:Arial--007span style="font-family:Arial"007!--/fonto-->[size=7]Em là SV 48KD, sau Tết này em đc đi xuyên Việt rồi, nhờ mấy bro share cho ít EXPERIENCE để em lên LEVEL ! [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/unsure.gif[/img]
Mấy Bro xem qua bản thông báo:

-Kinh phí: trường cho 30.000/1ng`, SV đóng 1.950.000/1ng` [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/cool.gif[/img]

-Lịch trình:
3days: HN-Huế
2days: Huế-Nha Trang
2days: Nha Trang- HCM
2days: HCM- Đà Lạt
1day: Đà Lạt- Nha Trang
3days: Nha Trang- Đà Nẵng
1day: Đà Nẵng- HN

-Sao ông Ngọc Anh kêu là ko đc tắm biển nhỉ? thế thì mất công tập thể hình quá [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/tongue.gif[/img]

-Vấn đề ABC và ăn uống thế nào hả Bro

-Vấn đề tiền nong thế nào? tối nay bố mẹ em kêu là cho 1.500.000 vì mỗi ngày tiêu hết 100.000 [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/laugh.gif[/img] haaa, làm gì có chuyện đó nhỉ? các bro đi hết bao tiền? thày giáo thì nói SV nữ tiêu trung bình 2 tr, nam tiêu 4-5 tr<!--sizec--007/span007!--/sizec--007!--fontc--007/span007!--/fontc--007!--sizeo:7--007span style="font-size:36pt;line-height:100%"007!--/sizeo--007!--colorc--007/span007!--/colorc-->
<!--sizec--007/span007!--/sizec-->
<!--coloro:#33CC00--007span style="color:#33CC00"007!--/coloro-->ủa, sao chưa thấy bác nào reply nhỉ? chẳng lẽ ko có bác nào học Kiến trúc ở đây à? hay đi XV ko vui lắm.
vấn đề gái gú thế nào các bác nhỉ? gọi như thế nào?<!--colorc--007/span007!--/colorc-->
[img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/sad.gif[/img] sao lịch trình j mà có vẻ kém hấp dẫn thế nhỉ [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/biggrin.gif[/img] được cái ở Nha trang nhiều phết, hay đây [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/laugh.gif[/img] Dọc bãi biển chính thì chẳng tắm táp được đâu, sóng to đùng đùng, nhưng ra bãi Sỏi thì có vẻ đấy. Khóa 46 đi, toàn bọn con trai nhảy xuống, lúc đấy có cấm cũng chẳng được. [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/wink.gif[/img] Đẹp quá có khi các thầy còn nhảy xuống trước ý chứ [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/tongue.gif[/img] Nha Trang đúng là "biển xanh, cát trắng, nắng vàng", ...... còn con trai chắc phải thêm "và em" nữa [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/laugh.gif[/img]
Ờ ờ, tớ nói cho nghe kinh nghiệm của tớ nè:

1. Năm ngoái đóng trọn gói là 1.7tr giờ đã lên cao thế rồi.

2. Ăn uống khổ kinh. Giữa đường các cậu tự túc ăn rất dở hơi [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/mad.gif[/img] . 6 lớp đi chung, tu tập lại một chỗ, mấy ông thầy rủng rỉnh chỉ 1,2 mâm là cùng, nhà hàng nào cũng phục vụ được. Nhưng các cậu ngót 300 thằng, tụ tập lại một quán, thử hỏi thằng nào đáp ứng được [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/dry.gif[/img] . Kinh nghiệm là dừng xe phát nhảy xuống ăn ngay, mạnh thằng nào thằng ấy ăn, đừng đợi nhau mà đói.

3. Ăn thì trung bình 15k/ 1 suất, (giờ xăng lên chắc nó cũng lên theo [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/sad.gif[/img] ), được gọi là cơm đĩa: 1 chút cơm trắng, một miếng thịt to to(gọi là to nhưng cắn một phát hết ngay), một ít rau xà lách! Ngày nào cũng như thế, chẳng có chỗ nào khác đâu.
Sau khi đi xong đảm bảo nghiện món xì dầu [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/happy.gif[/img]

3. Nếu có ở khách sạn Hàng Hải _ Nha trang thì cố gắng mà giặt lấy quần áo, đừng chơi dịch vụ của ks. Hối hận lần 1 đó .

4. Nếu có đến Huế thì nhớ lên dốc Nam Giao mà ăn ốc ...Xuỵt, tuyệt vời. Nhưng kéo đông đông đi taxi, đừng có sĩ diện, lãng mạn mà đi xích lô kẻo hối hận lần 2 [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/laugh.gif[/img]

5. Trước khi đi phải luyện tay, mắt cho nhanh. Kẻo đến ks nào rồi thì cũng thâu đêm mà ... oánh bài ăn tiền . [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/laugh.gif[/img] (Có khi mình không muốn nhưng không đừng được. Đi rồi hiểu câu này thế nào nhá !;)

6. Gặp gái Huế đừng có dại mà trêu. Hối hận lần 3. Chúng nó không như trong sách giáo khoa lớp 5 đâu: Con gái Huế giỏi chiều chồng, nhẹ từ lời nói đến dáng đi. Hic-----> gặp chúng nó xong càng thấm thía câu: Nhà văn nói láo, nhà báo nói điêu, cô giáo nói liều, học sinh nói phét [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/sad.gif[/img]

7. Đi qua đèo Hải Vân thì nên ngồi cuối xe, phê lắm. Uhm`, nhưng có lẽ giờ không được leo đèo nữa rồi. Với lại ngồi cuối xe thì có chỗ gác chân lên đầu thằng ngồi trên hơn.

8. Nhân cái chuyện chọn chỗ ngồi, nên ngồi cạnh một đứa con trai. Ngồi cạnh con gái khổ cả đời ku ạ : Không quên được mùi say xe nó tặng sang áo mình .

9. Ăn hết mình chơi hết mình, nhưng phải lành mạnh nhá. [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/laugh.gif[/img] Đừng để xảy ra một số điều đáng tiếc .Nói chung là một chuyến đi kỉ niệm cả cuộc đời. Nếu ông nào thích học hành thì nên bám lấy thầy Vũ Khôi. Còn ông nào ăn chơi thì nên tránh mặt các thầy ra.

10. Nếu lỡ nghiện thuốc Vinataba thì nên mua theo vài cây. Từ Huế trở đi chỉ hút Ngựa trắng và Mild Seven. Nếu đến Huế rồi mới đọc bài này thì nên lân la làm quen mấy ông thầy giáo. Bọn này kinh nghiệm nên mua nhiều lắm. Năm ngoái bọn tớ ngồi tán phét với mấy ổng, Vina hút tẹt : Cứ đến phòng anh mà lấy em ạ ! Ặc ặc ...[img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/laugh.gif[/img]

11. ..............Hết rồi....phù phù....

12. Quên, còn điều này nhắc nhỏ thôi: Nếu đã đong đưa được em nào trong Nam, thì nhân dịp này vào phải " chốt hạ" . Đừng như tớ, hối hận cả đời. Lãng mạn đến mức, hai đứa ngồi nhìn nhau ngắm trăng suốt đêm trong sân trường dời ạ. Huhuhuhuhu. Đây là điều hối hận thứ 4.

Chúc các cậu đi vui vẻ, bình an! Bravo! Nghĩ thêm được điều gì quan trọng tờ edit sau. [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/laugh.gif[/img]
<!--sizeo:3--007span style="font-size:12pt;line-height:100%"007!--/sizeo--007!--coloro:red--007span style="color:red"007!--/coloro-->Thiên tài, muốn là được!<!--sizec--007/span007!--/sizec--007!--colorc--007/span007!--/colorc-->
<a href="http://nhatkyshizen.net.tf" target="_blank">http://nhatkyshizen.net.tf</a>
bác shizen có vẻ tâm huyết với X.V quá, thanks bác nhiều [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/biggrin.gif[/img]
Hic, em này nói thế nào chứ mình học khóa 46 đi thấy khác mà:
1. Hồi mình đi thì công nhận đóng rẻ thật vì vẫn được nhà trường trợ cấp [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/biggrin.gif[/img]

2. Ăn uống thì cũng bình thường, chả khổ lắm, chỉ mệt lúc đi trên đường thôi [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/tongue.gif[/img] . Và có bao giờ 6 xe cùng đỗ một nơi đâu mà phải sợ đói, các thày rất kinh nghiệm nên đỗ rải rác, không tập trung vào 1 hàng đâu [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/blink.gif[/img] chỉ tội thức ăn hơi chán thôi. Nên tốt nhất là nên làm lọ ruốc theo. Năm mình đi, anh Lý quốc sơn nhường cho mình cả lọ ruốc và vừng của anh ý, ngon tuyệt.

3. Còn khi đã đến KS thì ăn uống ngon lành rồi, cứ đặt ở trong khách sạn mà ăn --> sạch sẽ, vệ sinh mà giá hợp lí lắm
- Ở Huế: nếu là KS Kinh đô thì rủ cả lũ đặt xuất ăn luôn, 20K/1 đứa, ngon. Còn khi nào đi thưởng thức ở ngoài thì mấy phố sau lưng KS có cửa hàng cơm chay chỉ 5K/1 suất mà ngon cực. Nhớ tìm thêm cả 1 cửa hàng đặc sản bánh Huế nhé: ramit, bột lọc, .... ở đây ngon lắm [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/huh.gif[/img] nhưng quên mất tên phố rùi (gần KS Kinh đô lắm, ở phố sau lưng ý)
- Ở Đà Lạt thì có hàng phở Hiếu gần rạp chiếu phim ý, ngon, mà chỉ có 8 - 10K/1 bát thôi. Nhớ là ở Đà Lạt được liên hoan trên chỗ cáp treo cũng thích. Còn các bữa trưa, có thể vào chỗ chợ Đà Lạt đi lên tầng 2, có 1 hàng cơm ở cửa vào rẽ trái cũng được. Nhưng ở Đà Lạt thì trang thủ mua hoa quả mà ăn trừ bữa, vừa rẻ vừa tươi ngon, ở HN không sánh được đâu. Hoa Lan thì rẻ bèo, rẻ bằng 1/4 ở HN, mua tha hồ mà ngắm. Đến Đà Lạt cũng tranh thủ mua các loại mứt với ô mai, đồ lưu niệm mà tặng người thân, mặc cả mạnh vào.
- Ở TP HCM nếu ở KS QUê Hương phố Phạm Ngũ Lão thì ra KS, rẽ phải, đi bộ ra chỗ ngã tư, ở góc ngã tư bên kia đường có hàng cơm kiêm nhậu nhẹt. Ở đấy có món Cơm hải sản 25K rẻ, ngon, nhiều ú ụ, 2 đứa ăn với nhau vẫn no. Nhớ nhé, có mỗi món đầy là tuyệt và tính ra 2 đứa 25K là rẻ thôi. Ngoài ra nên tranh thủ vào siêu thị Coop Mart ở Cống Quỳnh khuâ khoắng mấy thứ đồ ăn nhẹ cho chặng tiếp sau. Ai có điều kiện tranh thủ rủ nhau đi công viên Đầm Sen nhé.
- Ở Đà Nẵng , KS Thanh Long thì ăn luôn trong KS, 1 suất cơm 8 - 10K là ngon lành cành đào rùi. Đi ra Hội an thì tranh thủ ăn mấy món đặc sản nhé. À, lúc ra Ngũ Hành Sơn, thể nào mọi người lại cũng đi oanh tạc các hàng mỹ nghệ băng đá cho mà xem [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/tongue.gif[/img] chỉ tổ nặng oto.

4. Khoản giặt đồ ở KS Hàng Hải được mà, hồi đấy bọn mình giặt cả đống, giá cả hơi bị hợp lý, tính ra lại còn rẻ nhất nữa là khác. Chỉ mỗi tỗi họ giặt quần bò có hơi "mạnh tay", bị bạc đi đấy. Mấy chị lễ tân ở đấy lại dễ thương nữa. Tối đi bộ ra chỗ chợ đêm ăn cũng hay, không ăn ngay cái hàng ở vỉa hè cạnh KS ý.

5. Ở Huế có màn nghe hát trên sông Hương thả đèn thích lắm.

6. Con gái, cần gội đầu cứ ra hàng, giá chẳng đắt mà lại sạch sẽ, tóc sấy khô luôn.

Chúc vui vẻ, muốn biết gì thêm, cứ hỏi chị chị cung cấp thêm thông tin cho [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/cool.gif[/img] hồi đấy chị tiêu pha xả láng mất khoảng 2500K thì phải. Lúc ở Đà Nẵng, còn tranh thủ ra chợ Hàn mua xoài, đóng 1 thùng mang về nữa chứ. Xoài dầy khự, ngon tuyêt, HN chả thể sánh được về độ tươi ngon [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/rolleyes.gif[/img] Hồi đấy cả đoàn chỉ có mình mình như thế. [img]style_emoticons/<#EMO_DIR#>/tongue.gif[/img] Bố mẹ khen nức nở
bà già độc ác! sốt ruột!....
nếu mà tiêu trung bình khoảng 4-5 tr thì nghỉ mẹ nó ở nhà, cộng với 2tr nộp nữa, đập phá thoải mái cho đỡ cay đời. Thằng nào mà chẳng biết tiêu tiền nhưng có phải thằng nào cũng có tiền đâu?
ngay bây giờ ngồi đây còn đói rách mép ra, 2 tuần mất 7tr,....hic...nghĩ thương phụ thân, mẫu thân wá......! mà như các hạ trên kia nói, đấy mới chỉ là trung bình thôi đấy....ha...với những đệ tử cái bang như ta thì 1,5tr là thoải mái lắm rồi..............
...vì hai bên đã kín chỗ nên hắn phải nằm ở lối đi giữa, gần cuối phòng...
cho em hỏi đi xv có được mang ny đi cùng ko hả các đồng chí? :D em hỏi nghiêm túc đấy ạ
yeucahat Wrote:cho em hỏi đi xv có được mang ny đi cùng ko hả các đồng chí? :D em hỏi nghiêm túc đấy ạ
Con trai thì được mang con gái thì ko được mang:-j
Biển khổ vô biên quay đầu là bờ
Bờ chả thấy đâu chỉ thấy 4 bề là biển !
Theo như anh biết thì quy định là ko đc cho bạn đi cùng em ạ. Còn luồn lách thì chắc vẫn đc. Chỉ cần làm thêm 1 cái thẻ tên thôi mà. Nhưng cũng lằng nhằng lắm thứ, vì trong danh sách SV theo lớp ko có, mà vé vủng các thứ thì thầy cô mua theo danh sách, cả đến KS chia phòng cũng theo danh sách SV theo nhóm đã đăng ký từ trc.

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

vậy ko đi thì có sao ko nhỉ?
Không đi cũng chẳng sao

Cuối chuyến, về HN thì làm một bài thu hoạch xuyên Việt, nộp cùng TT công nhân. Ai không đi thì làm báo cáo tham quan (tùy chọn, khu vực Hà Nội hoặc địa phương sinh sống) thay cho thu hoạch xuyên Việt

Khuyên các bạn nên tham gia xuyên Việt, vì cả đời chắc chỉ được một lần đi chơi vui và thoải mái như thế :D
Ôi Tổ quốc ta yêu như máu thịt,
Như mẹ cha ta như vợ như chồng
Ôi Tổ quốc nếu cần ta chết;
Cho mỗi ngôi nhà, ngọn núi, con sông...

(Sao tháng giêng - Chế Lan Viên)
em mới vào trường thấy các đại ka nói nghe thick quá
mỗi tội kai khoản money thì....................
Money thì có gì đâu đối với dân mới vào, 2 năm nữa cơ mà bạn. SV giờ năng động lắm, hầu hết đều có việc làm thêm+biết tiết kiệm nên cứ yên chí. Với lại mình đi cả tháng thì khéo cũng phải xin xỏ đc tẹo chứ :D.
P/S thế giới phẳng cơ à, định làm người buôn gió hả.. chẹp chẹp :D
Giờ chỉ đi độ hơn 1 tuần thôi, và xa nhất là vào Đà Nẵng thì phải.
K50 là khóa cuối cùng mà điểm dừng chân xa nhất là TP HCM rồi.

Đường xa mỏng mộng vô thường
Trái tim chợt tỉnh tôi nhường nhịn tôi...

Forum Jump: